உலகின் மிக இளைய யோகா ஆசிரியராக 7 வயது சிறுமி கின்னஸ் சாதனை

புதுடெல்லி: உலகின் இளம் வயது சான்றளிக்கப்பட்ட யோகா பயிற்றுவிப்பாளராக இந்தியாவைச் சேர்ந்த சிறுமி  வரலாற்று சாதனை படைத்தார். UPI போர்டல் அறிக்கைகள், பிரன்வி குப்தா உலகின் இளைய பெண் யோகா பயிற்றுவிப்பாளர் என்ற கின்னஸ் உலக சாதனை அங்கீகாரத்தைப் பெற்றபோது அவருக்கு ஏழு வயது 165 நாட்கள்.

200 மணிநேர யோகா ஆசிரியர் பயிற்சி வகுப்பை வெற்றிகரமாக முடித்த பிறகு பிரன்வியின் வெற்றிக்கு யோகா கூட்டணி சான்றளித்தது. அறிக்கைகளின்படி, பிரன்வி மூன்று வயது மற்றும் ஆறு மாத குழந்தையாக இருந்தபோது தனது தாயுடன் யோகா பயிற்சிகளை செய்யத் தொடங்கினார்.

உண்மையில், யோகா ஆசிரியர் பயிற்சித் திட்டத்தைத் தொடங்குவதன் மூலம் உடற்பயிற்சியை கற்பிப்பதில் தனது ஆர்வத்தைத் தொடர அவரது யோகா ஆசிரியர் ஊக்குவித்தார். முடிந்தவரை பலருக்கு யோகாவின் நன்மையை பரப்ப விரும்புகிறேன்  என்று அவர் கூறினார். பிரன்வி தனது யோகா பயிற்சி பயணத்தை யூடியூப் தளமான Learning with Praanvi மூலம் அடிக்கடி பகிர்ந்து கொள்கிறார்.

முன்னதாக, இந்தியாவைச் சேர்ந்த மற்றொரு குழந்தையான ரேயான்ஷ் சுரானி உலகின் இளைய ஆண் யோகா பயிற்றுவிப்பாளராக ஆன பிறகு சாதனை படைத்தார். ஜூலை 2021 இல் கின்னஸ் உலக சாதனையில் இருந்து அங்கீகாரம் பெற்றபோது ரேயான்ஷின் வயது ஒன்பது வயது 220 நாட்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here