இந்தோனேசிய பணிப்பெண் 69,000 ரிங்கிட் நகைகளை கொள்ளையிட்டதாக பொய் புகார்

ஜார்ஜ் டவுன்: கடந்த ஆண்டு RM69,000 மதிப்பிலான தனது முதலாளியின் நகைகளுடன் இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணிப்பெண் தலைமறைவாகிவிட்டதாக பொய்யாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது என்று இந்தோனேசிய தூதரக தலைமை இயக்குநர் கூறினார்.

28 வயதான ஏகா லெஸ்டாரிக்கு மூன்றரை மாதங்கள் வேலை செய்த போது இரண்டு முறை RM300 மட்டுமே வழங்கப்பட்டது. ஆனால் சம்பளம் RM1,200 என்று உறுதியளித்திருந்தாலும். அவள் இரண்டு தனித்தனி வீடுகளில் வேலை செய்ய வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. RM69,000 மதிப்புள்ள நகைகளுடன் தலைமறைவாகிவிட்டதாகக் கூறி காவல்துறையில் புகார் அளித்த தனது முதலாளியிடம் இருந்து தப்பி ஓடிய ஏகா தஞ்சம் அடைந்ததாக துணைத் தூதரகம் கூறியது.

சம்பளம் கொடுக்காததால் தான் ஓடிவிட்டதாக ஏகா தன் அப்பாவித்தனத்தை நிலைநாட்டினார். டிசம்பர் 1, 2022 அன்று, ஏகாவுக்கு எதிராக எந்த ஆதாரமும் இல்லாததால், வழக்கு கைவிடப்பட்டதாக செபராங் பெராய் தெங்கா காவல்துறை அறிவித்தது என்று தூதரகம் நேற்று இரவு ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

செலுத்தப்படாத சம்பளத்தைப் பொறுத்தவரை, தொழிலாளர் அலுவலகம், தூதரகத்தின் வேண்டுகோளின் பேரில், ஏகா, துணைத் தூதரகம் மற்றும் அவரது முன்னாள் முதலாளி இடையே பேச்சுவார்த்தைகளை எளிதாக்கியது.

சில சந்திப்புகளுக்குப் பிறகு, ஏப்ரல் 19 அன்று நிலுவைத் தொகையைப் பெற்றார். அவர் நேற்று (செவ்வாய்க்கிழமை) பினாங்கிலிருந்து இந்தோனேஷியாவுக்குச் சென்றார். அவரது வழக்கு பற்றிய செய்தி கட்டுரைகள் ஏகாவை உளவியல் ரீதியாக பாதித்துள்ளன.

தாமான் புக்கிட்டில் உள்ள அவரது முதலாளியின் வீட்டில் திருடப்பட்டதாகக் கூறப்படும் செய்தியாளர் சந்திப்பை போலீசார் நடத்திய பின்னர் இந்த வழக்கு பரவலான கவனத்தைப் பெற்றது. எதிர்காலத்தில் இதுபோன்ற வழக்குகள் தவிர்க்கப்படும் என்று தூதரகம் நம்புகிறது  என்று அது கூறியது.

மலேசியாவில் உள்ள இந்தோனேசிய புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட பிரச்சினைகளை சமாளிக்க, இரு நாடுகளுக்கு இடையே இருக்கும் சட்டங்கள் மற்றும் இருதரப்பு ஒத்துழைப்பின் அடிப்படையில், பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உதவி செய்ய நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here