ரஷ்யா, ஆர்மீனியா, பெலாரஸ் ஆகிய நாடுகளில் உள்ள மலேசியர்கள் விழிப்புடன் இருக்குமாறு அறிவுறுத்தல்

‌கோலாலம்பூர்: சனிக்கிழமையன்று மாஸ்கோ மற்றும் மாஸ்கோ பிராந்தியத்தில் பயங்கரவாத எதிர்ப்பு நடவடிக்கை (CTO) அறிவிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து ரஷ்யா, ஆர்மீனியா மற்றும் பெலாரஸில் உள்ள மலேசியர்கள் விழிப்புடன் இருக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

ரஷ்ய கூட்டமைப்பில் உள்ள மலேசிய தூதரகம் தனது டுவிட்டர் கணக்கின் மூலம் பகிரப்பட்ட அறிக்கையில், மூன்று நாடுகளிலும் உள்ள மலேசியர்கள் தங்களது சமீபத்திய இருப்பிடங்கள் மற்றும் மின்னஞ்சல் மூலம் தூதரகத்துடன் தொடர்புகொள்ளும் தகவலை பதிவு செய்ய அல்லது புதுப்பிக்குமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகிறார்கள்: mwmoscow@kIn.gov.my மற்றும் தொலைபேசி எண்கள்; +7 (495) 419 9898/99 அல்லது +7 (906) 746 1333 (கடமை அதிகாரி).

தூதரகம் மற்றும் மலேசிய அரசாங்கத்தின் தொடர்புடைய தகவல்கள் மற்றும் புதுப்பிப்புகள் முடிந்தவரை திறம்பட மற்றும் திறமையாகத் தெரிவிக்கப்படுவதை உறுதிப்படுத்த பதிவு முக்கியமானது என்று அது கூறியது.

நாட்டின் தற்போதைய நிலைமையை தூதரகம் உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருகிறது. அனைத்து மலேசியர்களையும், குறிப்பாக மாஸ்கோ, குர்ஸ்க், செயின்ட் பீட்டர்ஸ்பர்க் மற்றும் வோல்கோகிராட் மாணவர்கள் எப்போதும் விழிப்புடனும் அமைதியாகவும் இருக்கவும், வெளியில் நடமாடுவதைக் கட்டுப்படுத்தவும், நெரிசலான பகுதிகளைத் தவிர்க்கவும், தனிப்பட்ட ஆவணங்களை எப்போதும் எடுத்துச் செல்லவும் (பாஸ்போர்ட்) மற்றும் பயண ஆவணங்கள் செல்லுபடியாகும் மற்றும் எளிதில் அணுகக்கூடியவை என்பதை உறுதிப்படுத்தவும்.

ரஷ்ய கூட்டமைப்புக்கு பயணிக்க திட்டமிட்டுள்ள மலேசியர்கள், நிலைமை சீராகும் வரை அனைத்து அத்தியாவசியமற்ற பயணங்களையும் ஒத்திவைக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது என்று அந்த அறிக்கையில் மேலும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதற்கிடையில், வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஜம்ரி அப்துல் காதிர் தனது ட்விட்டர் கணக்கில், ரஷ்யாவில் ஆயுதமேந்திய கலகத்தால் ஏற்பட்ட அமைதியின்மையை தொடர்ந்து அமைச்சகம் உன்னிப்பாக கவனித்து வருகிறது. பதிவுசெய்யப்பட்ட 755 மலேசியர்களுடனும் தூதரகம் நெருங்கிய தொடர்பில் உள்ளது மற்றும் அவர்களை அமைதியாகவும் விழிப்புடனும், வீட்டுக்குள்ளேயே இருக்குமாறும் கேட்டுக் கொண்டுள்ளது.

ஒரு காலத்தில் ரஷ்ய ஜனாதிபதி விளாடிமிர் புட்டினின் நெருங்கிய கூட்டாளியான யெவ்ஜெனி பிரிகோஜின் தலைமையிலான வாக்னர் கூலிப்படை குழு ரஷ்ய இராணுவத்தை கவிழ்க்க ஒரு கிளர்ச்சியைத் தொடங்கிய பின்னர் ரஷ்யாவில் பதட்டங்கள் அதிகரித்து வருகின்றன.

குழுவின் தலைவர் யெவ்ஜெனி பிரிகோஜின், தனது போராளிகள் மாஸ்கோவிற்குச் செல்வார்கள் என்று கூறினார். இது நாட்டின் பல்வேறு பகுதிகளில் பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகளை அதிகரிக்க கிரெம்ளினைத் தூண்டியது என்று அனடோலு ஏஜென்சி (ஏஏ) சனிக்கிழமை தெரிவித்துள்ளது.

சமீபத்திய வளர்ச்சியில், மாஸ்கோவில் இருந்து 200 கிலோமீட்டர் (124 மைல்) தொலைவில் இருந்தபோது, ​​தனது போராளிகள் இரத்தம் சிந்துவதைத் தவிர்ப்பதற்காக திரும்பிச் செல்ல முடிவு செய்ததாக ப்ரிகோஜின் பின்னர் கூறினார். அதே நேரத்தில் பெலாரஷ்ய ஜனாதிபதி அலெக்சாண்டர் லுகாஷென்கோ புடினின் உடன்படிக்கையுடன் வாக்னர் தலைவருடன் பேச்சுவார்த்தை நடத்தியதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here