வங்கி கணக்குகள் முடக்கப்பட்டதை உறுதி செய்த ஹம்சா ஜைனுடின்; அரசியல் நோக்கம் என குற்றச்சாட்டு

பெட்டாலிங் ஜெயா: தனக்கும் தனது மனைவிக்கும் சொந்தமான வங்கிக் கணக்குகளை அதிகாரிகள் நேற்று முடக்கியதை எதிர்க்கட்சித் தலைவர் ஹம்சா ஜைனுதீன் உறுதிப்படுத்தியுள்ளார். பெரிக்காத்தான் நேஷனலின் தேசிய செயலாளர், மத்திய அரசாங்கத்தில் “உயர்மட்ட அரசியல் தலைவர்களின் அழுத்தம் மற்றும் தலையீடு” காரணமாக இந்த நடவடிக்கை அரசியல் உள்நோக்கம் கொண்டது என்று கூறினார்.

அன்வார் இப்ராஹிம் தலைமையிலான அரசாங்கம் மக்களின் ஆதரவைப் பெற்று வரும் PN இன் தலைமையின் மீது அழுத்தத்தைப் பிரயோகிக்கும் முயற்சி இது. PN பற்றிய எதிர்மறையான உணர்வை உருவாக்குவதும் ஒரு அழுக்கான தந்திரமாகும். சமீபத்திய மாநிலத் தேர்தல்களுக்கான பிரச்சாரத்தில் டிஏபியை விமர்சித்ததற்காக என் மீதும், மற்ற PN தலைவர்கள் மீதும் காவல்துறையைப் பயன்படுத்தி விசாரணை நடத்துவது உட்பட, அரசியல் உள்நோக்கம் கொண்ட நடவடிக்கைகள் விரைவில் எடுக்கப்படும் என்று நான் உறுதியாக நம்புகிறேன் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

இந்த சமீபத்திய நடவடிக்கை தனது போராட்டத்தில் இருந்து தன்னைத் தடுக்காது என்று கூறிய முன்னாள் உள்துறை அமைச்சர், தேசம் மற்றும் அதன் மக்களுக்காக “இந்த கொடுங்கோல் அரசாங்கத்திற்கு எதிராக” தொடர்ந்து போராடுவேன் என்று கூறினார்.

மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) மற்றும் அதன் தலைமை ஆணையர் அஸாம் பாக்கி ஆகியோருக்கு ஒரு தொழிலதிபர் சம்பந்தப்பட்ட RM15 மில்லியன் ஊழல் வழக்கில் தன்னை இணைக்கக் கோரி கடிதம் ஒன்றை வழங்கியதாக அவர் சுட்டிக்காட்டினார். முன்னதாக, தொழிலதிபர் சிம் சூ தியான் சம்பந்தப்பட்ட ஊழல் வழக்கில் அவரை தொடர்புபடுத்தியதற்காக அரசாங்கம் மற்றும் எம்ஏசிசிக்கு எதிராக சட்ட நடவடிக்கை எடுப்பதாக பெரிக்காத்தான் தேசிய செயலாளர்  கூறினார்.

மே மாதத்தில், ஜூன் 2021 இல் மற்றொரு தொழிலதிபரான ஹெப் கிம் ஹாங்கிடம் இருந்து RM15 மில்லியன் கோரியதாக சிம் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஹெப்சின் நிறுவனமான Asia Coding Sdn Bhd க்கு உள்துறை அமைச்சகத்திடம் இருந்து திட்டங்களைப் பெறுவதற்கு உதவ ஹம்சாவுக்கு இந்தத் தொகை ஒரு தூண்டுதலாக இருந்ததாக அரசுத் தரப்பு கூறியது.

அமைச்சகத்திடம் இருந்து திட்டங்களைப் பாதுகாக்க RM15 மில்லியன் பெற்றதாக சிம் மீது மற்ற மூன்று குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன. அவர் நான்கு குற்றச்சாட்டுகளையும் மறுத்து விசாரணை கோரினார். அதற்கு பதிலளித்த ஹம்சா, “சில நபர்கள் மற்றும் தொழிலதிபர்கள்” தன்னை நோக்கி “விரலை நீட்ட” அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டது போல் தெரிகிறது என்று கூறினார்.

பிப்ரவரியில், கோவிட்-19 ஊக்கப் பொதிகளுக்கான நிதியை தவறாகப் பயன்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் கட்சி மீதான விசாரணையின் ஒரு பகுதியாக, பெர்சத்துவின்  பல வங்கிக் கணக்குகளை MACC முடக்கியது.

PN தலைவர் முஹிடின் யாசின் பின்னர் அவரது அரசியல் கட்சியான பெர்சத்துக்காக 232.5 மில்லியன் ரிங்கிட் பெற்றதாக கூறப்படும் ஜன விபாவா திட்டம் தொடர்பாக நான்கு அதிகார துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. முன்னாள் பிரதமர் மீதும் மூன்று பணமோசடி குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டன.

எவ்வாறாயினும், கடந்த வாரம் முஹிடின் தனது அதிகார துஷ்பிரயோக குற்றச்சாட்டுகளில் இருந்து உயர் நீதிமன்றத்தால் விடுவிக்கப்பட்டார். நீதிபதி ஜமில் ஹுசின் குற்றச்சாட்டுகள் குறைபாடுள்ளவை என்றும் மார்ச் 2020 மற்றும் ஆகஸ்ட் 2021 க்கு இடையில் அவர் எவ்வாறு பிரதமராக தனது அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்தார் என்பது குறித்த விவரங்கள் இல்லை என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here