சுகாதார அமைச்சில் நோய்வாய்ப்பட்ட ஊழியர்களுக்கு இனி ‘இலகுவான கடமைகள்’ வழங்கப்படாது

நீண்டகால மருத்துவப் பிரச்சனைகள் உள்ள ஊழியர்களுக்கு ‘இலகுவான கடமைகளை” ஒதுக்கும் நடைமுறையை சுகாதார அமைச்சகம் நிறுத்தியுள்ளது. அதற்குப் பதிலாக ஊழியர்களின் திறமைக்கு ஏற்றவாறு வேலை வாய்ப்புகள் மாற்றியமைக்கப்படும்.

எவ்வாறாயினும், தீர்க்க முடியாத ஒரு நோயின் காரணமாக எந்தவொரு பாத்திரத்திலும் பொருந்தவில்லை என மதிப்பிடப்பட்டவர்கள் முன்கூட்டியே ஓய்வூதியம் பெற பரிந்துரைக்கப்படுவார்கள்.

அனைத்து மருத்துவ விடுப்புக்களும் முடிந்து, தங்கள் கடமைகளைச் செய்ய முடியாமல் போன பின்னரும், ஊழியர்களுக்கு ⊇உடல்நலப் பிரச்சினைகள் இருப்பதாக அமைச்சகம் சமீபத்திய சுற்றறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

அரசு ஊழியர்களை இலகுவான பணிகளுக்கு பரிந்துரைக்க எந்த விதிமுறை அல்லது வழிகாட்டுதலின் கீழும் மருத்துவர்களுக்கு எந்த ஏற்பாடும் இல்லை. சம்பந்தப்பட்ட ஊழியர் மீது ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட தலையீட்டுத் திட்டத்தைச் செயல்படுத்திய பிறகு, அது இப்போது வேலை வாய்ப்பு மாற்றத்துடன் மாற்றப்படும் என்று அமைச்சகம் கூறியது.

இந்த திட்டத்தில் உடல், உளவியல் மற்றும் மன நோய்களை எதிர்கொள்ளும் மற்றும் மருத்துவ காரணங்களுக்காக விடுப்புக்கான அனைத்து உரிமைகளும் தீர்ந்த பின்னரும் தங்கள் பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண முடியாத அரசு ஊழியர்களை உள்ளடக்கியது.

தற்போதைய விதிமுறைகளின்படி, அரசு ஊழியர்கள் வெளிநோயாளிகளாக அதிகபட்சமாக 15 நாட்கள் நோய்வாய்ப்பட்ட விடுப்பு எடுக்க அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள். மேலும் 180 நாட்கள் உள்நோயாளிகளாக உள்ளனர். பின்னர் அவர்கள் இறுதி முடிவுக்காக மருத்துவ குழுவிற்கு அனுப்பப்படுகிறார்கள்.

இந்த விருப்பங்களைத் தீர்ந்துவிட்டவர்கள், அவர்களின் எதிர்காலம் குறித்து இறுதிப் பரிந்துரை செய்வதற்கு முன், ஒருங்கிணைந்த தலையீட்டுத் திட்டத்தின் கீழ் மதிப்பீடு செய்யப்பட வேண்டும் என்று சுற்றறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்தத் திட்டமானது நான்கு கட்டங்களை உள்ளடக்கியதாக அமைச்சு கூறியது. இதில் சம்பந்தப்பட்ட ஊழியர்களை அடையாளம் காண்பது, அதைத் தொடர்ந்து தலையீட்டுத் திட்டத்தின் வகையைக் கண்டறிய உளவியல் ரீதியான திரையிடல் ஆகியவை அடங்கும்.

மூன்றாவது, சம்பந்தப்பட்ட நிபுணர்களுடன் கலந்தாலோசித்து, பாதிக்கப்பட்ட ஊழியரின் சேவையில் அவர்களின் பயன்பாட்டினைப் பற்றிய இறுதி அறிக்கையை வெளியிடுவதற்கு முன்பு அவர்களைக் கண்காணிக்கும் என்று சுற்றறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here