அவதூறு வழக்கில் காலிட், கினிடிவிக்கு 120,000 ரிங்கிட் வழங்க தாஜுதீனுக்கு உத்தரவு

 அவதூறு வழக்கு தொடர்பாக முன்னாள் ஷா ஆலம் நாடாளுன்மன்ற உறுப்பினர் காலிட் சமட் மற்றும் கினிடிவி சென். பெர்ஹாட் ஆகியோருக்கு மொத்தமாக 120,000 ரிங்கிட்டை வழங்க வேண்டும் என முன்னாள் பாசீர் சலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் தாஜுடின் அப்துல் ரஹ்மானுக்கு மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 22 அன்று, காலிட், கினிடிவி மற்றும் நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸ் பிரஸ் பெர்ஹாட் (NSTP) ஆகியவற்றுக்கு எதிரான தாஜுதீனின் வழக்கை உயர் நீதிமன்றம் கட்டணம் இல்லாமல் தள்ளுபடி செய்தது. NSTP மேல்முறையீடு செய்யவில்லை.

இன்று, நீதிபதி எஸ் நந்தபாலன் தலைமையிலான மூன்று பேர் கொண்ட மேல்முறையீட்டு நீதிமன்ற பெஞ்ச், RM120,000 உயர் நீதிமன்றத்தின் செலவுகள், விடுப்பு விண்ணப்பங்கள் மற்றும் இன்றைய நடவடிக்கைகளுக்கு என்று கூறியது. மேல்முறையீட்டை அனுமதிப்பதில் நந்தபாலன், காலிட் மற்றும் கினிடிவியின் செலவுகளை பறித்த உயர்நீதிமன்ற தீர்ப்பை நிராகரிப்பது நியாயமானது மற்றும் நியாயமானது என்று நாங்கள் கருதுகிறோம்” என்று நந்தபாலன் கூறினார்.

நீதிபதிகள் நஸ்லான் கசாலி மற்றும் சூ கா சிங் ஆகியோருடன் அமர்ந்திருந்த நந்தா பாலன், தாஜுதீனுக்கு மேல்முறையீடு செய்தவர்களுக்கு தலா 60,000 ரிங்கிட் வழங்க உத்தரவிட்டார். ஏப்ரல் 26, 2017 அன்று காலிட், கினிடிவி மற்றும் பெர்ஹாட்டிற்கு எதிராக தாஜுதீன் வழக்குத் தாக்கல் செய்தார்.

2016 ஆம் ஆண்டு நாடாளுமன்ற வளாகத்தில் நடைபெற்ற இரண்டு ஊடக மாநாடுகளில் காலிட் அவதூறான வார்த்தைகளால் அவதூறான வார்த்தைகளை கூறியதாக அவர் கூறினார். காலிட்டின் முதல் அறிக்கை நியூ ஸ்ட்ரெய்ட்ஸ் டைம்ஸில் நவம்பர் 22 அன்று “துணை அமைச்சரின் கருத்துக்கு கோபம்” என்ற தலைப்பில் வெளியிடப்பட்டது. மேலும் இரண்டாவது அறிக்கை நவம்பர் 24, 2016 அன்று கினிடிவியால் வெளியிடப்பட்டது.

இந்த இரண்டு அறிக்கைகளும் தான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்க தகுதியற்றவர் என்றும், இஸ்லாத்தின் போதனைகள் மற்றும் கலாச்சாரத்திற்கு எதிராக செயல்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். உயர் நீதிமன்றம் கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி 22 அன்று வழக்கை தள்ளுபடி செய்தது. ஆனால் செலவுகளை உத்தரவிடவில்லை. இன்றைய நடவடிக்கையில், வழக்கை நீதிபதி ஒரு பொது நலன் வழக்காக வகைப்படுத்தி, அதன் அடிப்படையில் செலவுகளை வழங்க மறுத்ததன் மூலம் விசாரணை நீதிபதி தவறு செய்ததாக நந்தபாலன் கூறினார்.

அன்று அவர் பேசியிருப்பது ஒரு பொது நல வழக்காக மாறாது. இது ஒரு தனியார் வழக்கு என்றார். நிறைய வேலைகள் செய்யப்பட்டுள்ளதால் செலவுகள் வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்றார். 2017 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் 11 நாட்கள் இந்த விஷயம் குறித்த ஆய்வு இருந்தது என்று அவர் மேலும் கூறினார். காலிட் மற்றும் கினிடிவி கடந்த ஆண்டு மேன்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் செலவுகள் தொடர்பான மேல்முறையீடுகளைத் தொடர அனுமதி பெற்றிருந்தனர். காலிட் தரப்பில் எஸ்.என்.நாயர் மற்றும் ஜடன் பூன் ஆகியோர் ஆஜராகினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here