சட்டவிரோதமாக டீசல் விற்பனை செய்ததாக பெட்ரோலியம் மொத்த விற்பனையாளர் மீது குற்றச்சாட்டு

பெட்ரோலிய மொத்த விற்பனை நிறுவனம் ஒன்று செஷன்ஸ் கோர்ட்டில் டீசலை விற்றதாக, சரியான உரிமம் அல்லது விநியோகக் கட்டுப்பாட்டாளரிடம் இருந்து எழுத்துப்பூர்வ ஒப்புதல் பெறாத மற்றொரு நிறுவனத்திற்கு டீசலை விற்றதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

Fullyee Petroleum PLT நிறுவனத்தின் இயக்குநரும் பங்குதாரருமான Yip Kian Yew 54, விநியோக கட்டுப்பாட்டு விதிகளின் விதி 9(2) இன் கீழ் குற்றச்சாட்டை மறுத்து விசாரணை கோரினார். இது அதே விதிமுறைகளின் விதி 21(1) இன் கீழ் ஒரு குற்றமாகும். இது நீதிபதி அசிஸா அஹ்மத் முன் குற்றச்சாட்டு வாசிக்கப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு நவம்பர் 8 ஆம் தேதி காலை 8 மணி முதல் மாலை 5 மணி வரை பத்து காஜாவில் உள்ள துங்சென் தொழில் பூங்காவில் K2 Bitumen Sdn Bhd க்கு திட்டமிடப்பட்ட 10,920 லிட்டர் டீசலை விற்பனை செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட அவரது நிறுவனத்தின் பிரதிநிதியாக அவர் அவ்வாறு செய்தார்.

சப்ளைகள் கட்டுப்பாடு சட்டத்தின் பிரிவு 22(1)ன் கீழ் குற்றவாளிகள் என்று கண்டறியப்பட்டவர்கள் RM2 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதத்துடன் தண்டிக்கப்படலாம். இரண்டாவது முறை அல்லது மீண்டும் தவறு செய்பவர்களுக்கு, அதே சட்டத்தின் பிரிவு 22(2)ன் கீழ் அதிகபட்சமாக RM5 மில்லியன் அபராதம் விதிக்கப்படும்.

வழக்கை நிர்வகிப்பதற்கும் ஆவணங்களை சமர்ப்பிப்பதற்கும் ஜனவரி 10 ஆம் தேதியை அஜிசா நிர்ணயித்தார். துணை அரசு வழக்கறிஞர் சுஹானா முகமட் வழக்கு தொடர்ந்தார். நிறுவனம் சார்பில் வழக்கறிஞர் டத்தோ மியோர் ஃபரிடலாத்ராஷ் வாஹிட் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here