3 துறைகளில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மீதான கடுமையான நிபந்தனைகளை மதிப்பாய்வு செய்யுமாறு அரசாங்கத்திற்கு வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: முடிதிருத்தும் கடைகள், ஜவுளிக் கடைகள் மற்றும் பொற்கொல்லர்களுக்கு வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை பணியமர்த்துவதற்கு விதிக்கப்பட்டுள்ள “கடுமையான” நிபந்தனைகளை மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று வி கணபதிராவ் (பிஎச்-கிள்ளான்) அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார். மூன்று துறைகளுக்கும் 7,500 வெளிநாட்டு ஊழியர்களை மீண்டும் திறக்க அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுத்த போதிலும், பல வணிகங்கள் நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்ய போராடியதாக அவர் கூறினார்.

வெளிநாட்டினரை வேலைக்கு அமர்த்துவதற்கு விண்ணப்பிக்க, முதலாளிகள் முதலில் ஏற்கனவே உள்ள உள்ளூர் ஊழியர்களின் வேலை ஒப்பந்தங்கள், சம்பள சீட்டுகள் மற்றும் EPF மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) அறிக்கைகள் உள்ளிட்ட ஆவணங்களை சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்று கணபதிராவ் கூறினார்.

பிரச்சனை என்னவென்றால், பல முதலாளிகள் (இந்தத் துறைகளில்) இனி உள்ளூர் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்துவதில்லை. அப்படியென்றால் அவர்கள் எப்படி இந்தத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய முடியும்? 2024 பட்ஜெட் மீதான குழுநிலை விவாதத்தின் போது அவர் மக்களவையில் கூறினார். இந்த தேவைகள் பூர்த்தி செய்யப்படாவிட்டால், அவர்களின் விண்ணப்பங்கள் உடனடியாக நிராகரிக்கப்படும்.

வெளிநாட்டினரை விட உள்ளூர் ஊழியர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிப்பது பெரிய வணிகங்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமானது. ஆனால் முதலில் தேவையான திறன்கள் இல்லாத உள்ளூர் மக்களை வேலைக்கு அமர்த்த முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

செப்டம்பரில், பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் மூன்று துறைகளுக்கான வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் மீதான தடையை ஓரளவு நீக்கும் புத்ராஜெயாவின் முடிவை அறிவித்தார். 2009ஆம் ஆண்டு முதல் இந்தத் தடை அமலில் இருந்தது. வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களின் தங்குமிடத்திற்கான சான்றிதழை முதலாளிகள் சமர்ப்பிக்க வேண்டும் என்றும் மனிதவள அமைச்சகம் நிபந்தனை விதித்துள்ளதாக கணபதிராவ் கூறினார்.

பிரச்சினை என்னவென்றால், எத்தனை வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர் விண்ணப்பங்கள் அங்கீகரிக்கப்படும் என்று தெரியாமல், முதலாளிகள் தொழிலாளர் துறையிடம் இருந்து அத்தகைய சான்றிதழ்களை எப்படிப் பெறுவார்கள்?” சில முதலாளிகள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களுக்கு தங்குமிடத்தை தயார் செய்வதற்காக 20,000 ரிங்கிட் வரை செலவு செய்துள்ளதாகவும், அவர்களின் விண்ணப்பங்கள் அரசாங்கத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டால் அது வீணாகிவிடும் என்றும் அவர் கூறினார்.

இந்திய சமூகத்தில் இந்தத் துறைகளில் நிபுணத்துவம் பெரும்பாலும் ஒரு தலைமுறையிலிருந்து அடுத்த தலைமுறைக்கு அனுப்பப்படுவதால், திறன் சான்றிதழ்களின் (SKM) தேவை குறித்து முதலாளிகளும் மகிழ்ச்சியடையவில்லை என்று கணபதிராவ் கூறினார்.

இந்திய சமூகத்தின் பாரம்பரியத்தின் ஒரு பகுதியாக உள்ள மூன்று துறைகள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கான நிபந்தனைகளை அரசாங்கம் முழுமையாக மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here