நிகழ்ச்சியில் தமிழ் பாடல்களை தடை செய்ததற்கு மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்கிறார் பத்து MP

வியாழன் அன்று பினாங்கில் நடைபெற்ற தமிழ் மொழி திருவிழாவில் இரண்டு பாரம்பரிய தமிழ் பாடல்கள் இசைக்கப்படுவதை தடை செய்ததற்கு காரணமானவர்கள் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்று பி பிரபாகரன் (PH-Batu) கோரியுள்ளார். கல்வி அமைச்சினால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட நிகழ்வில் நடந்த சம்பவம் “இந்திய சமூகத்தை காயப்படுத்தியது” என்று பிகேஆர் எம்பி கூறினார். ஏனெனில் பாடல்கள் தமிழ் பள்ளிகளுக்கு ஒரு பாரம்பரியம்.

இது இந்தியர்களின் சமய விவகாரம், அமைச்சகம் ஏன் இதில் தலையிடுகிறது? இந்த விவகாரத்தை விசாரித்து இந்திய சமூகத்திடம் மன்னிப்பு கேட்குமாறு அமைச்சகத்தை நான் வலியுறுத்துகிறேன் என்று அவர் வழங்கல் மசோதா 2024 மீதான குழு நிலை விவாதத்தின் போது கூறினார். கேள்விக்குரிய இரண்டு பாடல்கள் “கடவுள் வாழ்த்து”, ஒரு வழிபாட்டுப் பாடல் மற்றும் தமிழ் மொழியைப் பற்றிய “தமிழ் வாழ்த்து”. பிரபாகரன், தமிழ் இலக்கியவாதி மற்றும் தத்துவவாதியான திருவள்ளுவரின் படங்கள் திருவிழாவிற்கு தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் கூறினார். எதற்காக இவ்வாறு செய்யப்பட்டது என்று கேள்வி எழுப்பினார்.

பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் கூட கடந்த மாதம் 2024 பட்ஜெட் தாக்கல் செய்யும் போது திருவள்ளுவரை மேற்கோள் காட்டியதாக அவர் கூறினார். இது அமைச்சகத்திலேயே யாரோ செய்த நாசவேலை போல் தெரிகிறது. சம்பந்தப்பட்டவர்கள் யாராக இருந்தாலும் மன்னிப்பு கேட்க வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்றார். 2024 ஆம் ஆண்டுக்கான தனது பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்யும் போது, இந்திய சமூகத்தின் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்திய பட்ஜெட்டின் சில பகுதிகளுக்கு அறிமுகமாக திருக்குறள், உன்னதமான தமிழ் இலக்கியங்களை மேற்கோள் காட்டினார் அன்வார்.

கடந்த வாரம், பினாங்கு நிர்வாகக் குழு உறுப்பினர் எஸ்.சுந்தராஜூ மற்றும் பாகன் டாலம் சட்டமன்ற உறுப்பினர் கே.குமரன் ஆகியோர் அன்வாரையும் கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடேக்கையும் இவ்விவகாரத்தில் தலையிட வலியுறுத்தினர். பினாங்கில் தமிழ் மொழி திருவிழாவில் நடந்தது எதிர்காலத்தில் நடக்கக்கூடாது என்று அவர்கள் தெரிவித்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here