பேராக் மாவட்ட அலுவலகத்தில் கைவிடப்பட்ட உடன்பிறந்தவர்களின் பெற்றோர் போலீசாரால் கைது

ஈப்போ கம்போங் காஜாவில் உள்ள பேராக் தெங்கா மாவட்ட அலுவலகத்தில் வளாகத்தில் கடந்த வியாழன் அன்று  கைவிடப்பட்ட நிலையில் காணப்பட்ட நான்கு உடன்பிறப்புகளின் பெற்றோர் என நம்பப்படும் இரு நபர்களை போலீசார் கைது செய்துள்ளனர். நவம்பர் 23 அன்று கம்போங் காஜா சமூக நலத் துறையின் புகாரைத் தொடர்ந்து இருவரும் தனித்தனியாக கைது செய்யப்பட்டதாக பேராக் தெங்கா காவல்துறைத் தலைவர் ஹஃபீசுல் ஹெல்மி ஹம்சா கூறினார்.

போலீசார் அந்த நபரை திங்கட்கிழமை கைது செய்து நீல நிற மொடெனாஸ் கிரிஸ் மோட்டார் சைக்கிளையும் சம்பவத்தின் போது அந்த நபர் பயன்படுத்திய ஆடைகளையும் பறிமுதல் செய்தனர். நேற்று ஒரு பெண் கைது செய்யப்பட்டு அவளது மொபைல் போன் கைப்பற்றப்பட்டது. மேலதிக விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக அவர்கள் இருவரும் பேராக் தெங்கா மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

குழந்தைச் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 33 (a) இன் கீழ், உடன்பிறப்புகள் சரியான மேற்பார்வையின்றி விடப்பட்டதாக சந்தேகம் ஏற்பட்டதால், காவல்துறை விசாரணை ஆவணத்தை திறந்ததாக ஹஃபீசுல் ஹெல்மி கூறினார். விசாரணை நடந்து வருவதாகவும், உள்ளூர் சமூகத்தை கலக்கமடையச் செய்யும் போலியான தகவல்கள் அல்லது செய்திகளை பரப்ப வேண்டாம் என்றும் அவர் அறிவுறுத்தினார்.

வெள்ளிக்கிழமை, 10 மாத குழந்தை உட்பட நான்கு உடன்பிறப்புகள் வளாகத்தில் உள்ள பாதுகாப்புச் சாவடிக்கு முன்னால் கைவிடப்பட்டதாக நம்பப்படுவதாக ஹஃபீசுல் ஹெல்மி கூறினார். மாலை 5.39 மணியளவில் மாவட்ட சமூக நலத் துறை அதிகாரி மூலம் தனக்கு இந்த விஷயம் தெரிவிக்கப்பட்டது என்றார். காலை 10.50 மணியளவில் நடந்த இந்த சம்பவத்தில் 11 மற்றும் மூன்று வயதுடைய இரண்டு சிறுவர்கள், 10 மாத ஆண் குழந்தை மற்றும் ஆறு வயது பெண் குழந்தை உள்ளதாக அவர் கூறினார். ஆதாரங்களின் அடிப்படையில், உடன்பிறப்புகள் டொயோட்டா காரை ஓட்டிச் சென்ற அடையாளம் தெரியாத பெண் ஒருவரால் இறக்கி விடப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here