எதிர்க்கட்சி எம்.பி., பிரதமருக்கு ஆதரவளிப்பது, கட்சித் தாவல் தடை சட்டத்தை மீறுவதாக அமையாது

கோலாலம்பூர்:

சமீபத்தில் பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் அரசாங்கத்திற்கு ஆதரவளிப்பதாக உறுதியளித்த எதிர்க்கட்சிகளின் பல எம்.பி.க்களின் நடவடிக்கை, கட்சி எதிர்ப்புத் தாவல் அல்லது அரசியலமைப்பு (திருத்தம்) சட்டம் (எண்.3) 2022 (A1663) சட்டத்தை மீறவில்லை என்று அஸலினா உத்மான் கூறினார்.

பிரதமர் துறை அமைச்சர் (சட்டம் மற்றும் நிறுவன சீர்திருத்தம்) அனைத்து எம்.பி.க் களும் தங்கள் அரசியல் கட்சிகளை விட்டு வெளியேறாமல் தங்கள் ஆதரவை உறுதியளித்ததால் இது நடந்தது.

“கட்சித் தாவல் எதிர்ப்புச் சட்டம் என்பது ஒரு கட்சியிலிருந்து மற்றொரு கட்சிக்குத் தாவுவது. கடந்த நாடாளுமன்ற அமர்வுகளில் சட்டத்தை உருவாக்குவதற்கான விவா தங்களைப் படித்தால், போட்டியிடும்போது அவர்கள் பிரதிநிதித்துவப்படுத்திய கட் சியை விட்டு வெளியேறுவதற்கு அதிக முக்கியத்துவம் கொடுக்கப்பட்டது”.

“இருப்பினும், இன்று அவர்கள் கட்சியை விட்டு வெளியேறவில்லை, ஆதரவளிப்பதாக உறுதியளிக்கிறார்கள்… அரசாங்கம் ஏற்கனவே அமைக்கப்பட்டுவிட்டது”.

நேற்று தேசிய கலை, கலாச்சாரம் மற்றும் பாரம்பரிய அகாடமியில் தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சர் பஹ்மி பாட்சில் கலந்து கொண்ட ‘சுரா அனாக் மடானி’ நிகழ்ச்சியில் விருந்தினராகக் கலந்து கொண்டபோது அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

இருப்பினும், அம்னோ தகவல் தலைவரான அஸலினா, விதிமீறல் காரணமாக எந்த வொரு ஒழுங்கு நடவடிக்கையும் எடுப்பது சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினரின் தனிச்சிறப்பு என்றார்.

கடந்த ஆண்டு சட்டத்திற்கான பிரேரணையை கொண்டு வந்த முன்னாள் சட்ட அமைச் சர் வான் ஜுனைடி துவாங்கு ஜாபர், கட்சி தாவாமல் அரசாங்கத்திற்கு ஆதரவளிப் பதாக உறுதியளிப்பது பொருத்தமான அரசியலமைப்பு திருத்தங்களை மீறுவதாக இல்லை என்று அவர் விளக்கினார்.

நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் கட்சித் தாவுவதைத் தடைசெய்யும் அரசியலமைப்பு (திருத்தம்) சட்டம் (எண் 3) 2022 ஜூலை 28, 2022 அன்று நிறைவேற்றப்பட்டு, அக்டோபர் 5, 2022 முதல் அமலுக்கு வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here