வரி செலுத்தாத 182,666 பேரின் வெளி நாட்டுப் பயணங்களுக்குத் தடைவிதிப்பு

கோலாலம்பூர்: பிப்ரவரி 29 வரை, மொத்தம் 182,666 வெளிநாட்டு பயணக் கட்டுப்பாடுகள் உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்தால் (IRB) அமல்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்று திவான் நெகாரா திங்கள்கிழமை தெரிவித்தார்.

துணை நிதியமைச்சர் லிம் ஹுய் யிங் கூறுகையில், மொத்தம், 171,571 வழக்குகள் வருமான வரி பாக்கி உள்ள தனிநபர்கள், 11,095 வழக்குகள் உண்மையான சொத்து ஆதாய வரி (RPGT) நிலுவைத் தொகை கொண்ட தனிநபர்கள்.

“பொதுவாக, பயணக் கட்டுப்பாடுகள் அமல்படுத்தப்படுவதற்கு முன், நிலுவையில் உள்ள வரி செலுத்துவோர் மீது IRB பூர்வாங்க நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளும், நிலுவையில் உள்ள வரி செலுத்துதல் கோரிக்கைகள் தொடர்பாக பல நினைவூட்டல் கடிதங்களை அனுப்புதல், வரி பாக்கிகள் அறிவிப்பு மின்னஞ்சல்களை வழங்குதல் மற்றும் சம்பந்தப்பட்ட வரி செலுத்துவோரைத் தொடர்புகொள்வதன் மூலம்.

“இருப்பினும், குறிப்பிட்ட காலத்திற்குள் வரி பாக்கிகளை செலுத்தத் தவறினால், வரி செலுத்துவோர் வெளிநாட்டு பயணக் கட்டுப்பாடுகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும்,” என்று செனட்டர் டேடின் ரோஸ் சூர்யாதி அலங்கின் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

வரி செலுத்துவோர் மற்ற நிறுவனங்களால் விதிக்கப்பட்டுள்ள பயணக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு MyTax போர்டல் மற்றும் மலேசிய குடிவரவுத் துறை இணையதளம் மூலம் தங்கள் வரி நிலுவை நிலையை சரிபார்க்கலாம் என்று லிம் கூறினார்.

பொதுவாக எந்தவொரு பயணக் கட்டுப்பாடுகளும் அமல்படுத்தப்படுவதற்கு முன்பு, வரி செலுத்துவோர் மீது உள்நாட்டு வருமான வரி வாரியம் நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

பின்னர் அவர்களுக்கு ஒரு குறிப்பிட்ட் காலத்திற்குள் மீதமுள்ள வரியைச் செலுத்த கெடு விதிக்கப்படும், அக்காலப்பகுதியில் அவர்கள் வரி செலுத்தத் தவறினால், வரி செலுத்துவோர் வெளிநாட்டு பயணத்திற்கு கட்டுப்பாடுகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும் என்று அவர் சொன்னார்.

வரி செலுத்தாத நபர்களுக்கு வருமான வரி வாரியம் அமல்படுத்திய பயணக் கட்டுப்பாடுகளின் எண்ணிக்கை குறித்த புள்ளிவிவரங்கள் தொடர்பில் கேள்வி எழுப்பிய செனட்டர் ரோஸ் சூர்யாதி அலங்கின் கேள்விக்குத் துணையமைச்சர் இவ்வாறு பதிலளித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here