இப்பொழுது தொடங்கி சிங்கப்பூரில் இருக்கும் மலேசியர்கள் நாடு திரும்ப இயலாது – இஸ்மாயில் சப்ரி

புத்ராஜெயா:  சிங்கப்பூரில் பணிபுரியும் மலேசியர்களை நாடு திரும்ப அனுமதிக்கும் முன் நிபந்தனைகளில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் குறித்து விவாதிக்க கோவிட் -19 க்காக  மலேசியா-சிங்கப்பூர் கூட்டு செயற்குழு கூடும் என்று தற்காப்பு  அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார்.

மாற்றங்கள் முடிவு செய்யப்படும் வரை அவர்கள்  மலேசியா திரும்ப அனுமதிக்கப்படாது என்றார். தற்போதுள்ள ஒப்பந்தத்தின்படி, சிங்கப்பூரில் பணிபுரியும் மற்றும் நாடு திரும்ப விரும்பும் மலேசியர்கள் குடிநுழைவில்  கோவிட் -19 க்கு சோதிக்கப்பட வேண்டும் என்றார்.

நாடு  திரும்ப விரும்பும் ஒருவர் கோவிட் -19 வைரசால் பாதிக்கப்படவில்லை சிங்கப்பூர் அதிகாரிகள் ஒரு கடிதத்தை வெளியிட வேண்டும். சிங்கப்பூர் அதிகாரிகள் அவற்றை அளிக்காத  வரை, அவர்கள் திரும்ப முடியாது என்று அவர் திங்களன்று (ஏப்ரல் 6) கூறினார். எவ்வாறாயினும், நிபந்தனைகளில் சில மாற்றங்கள் இருப்பதாகவும், புதிய நிபந்தனைகளில் கூட்டுப் பணிக்குழு செயல்பட்டு வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் ஒப்புக் கொண்ட புதிய நிபந்தனைகள் குறித்து வெளியுறவு அமைச்சகம் நாளை கூட்டத்தில் எங்களுக்குத் தெரிவிக்கும் என்று நான் நம்புகிறேன். ஆனால் இப்போதைக்கு, சிங்கப்பூரில் உள்ள மலேசியர்களைத் திரும்ப அனுமதிக்க மாட்டோம் என்று அவர் கூறினார்.

சிங்கப்பூரில்  உள்ள மலேசியர்களை நாடு திரும்ப அனுமதிக்குமாறு ஜோகூர் சிங்கப்பூருக்கு வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளது.  இதனால் அவர்களை சிறப்பாக நிர்வகிக்க முடியும். சிங்கப்பூர் அரசாங்கம் ஒவ்வொரு நாளும் 1,000 முதல் 2,000 மலேசியர்களைத் திரும்ப அனுமதிக்க முடியுமானால், அது மாநில அரசுக்கு பெரும் உதவியாக இருக்கும் என்று மந்திரி பெசார் டத்தோ ஹஸ்னி முகமது கூறினார்.

மாநிலத்தில் கோவிட் -19 ஐ நிர்வகிப்பது சிரமமானது. ஏனெனில் ஜோகூருக்கு இரண்டு முக்கிய நுழைவு புள்ளிகள் உள்ளன – காஸ்வே மற்றும் இரண்டாவது இணைப்பு – அத்துடன் நான்கு சர்வதேச படகு முனையங்களும் உள்ளன.

தற்பொழுது ஏறக்குறைய 45ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்ட மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரிலிருந்து  கோவிட்-19 தாக்கத்தினால் நாடு திரும்ப விரும்புகின்றனர்.

சிங்கப்பூர் பிரதமர் லீ ஹ்சியன் லூங் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 3) நாட்டில் கோவிட் -19 தொற்றுநோயை நிவர்த்தி செய்வதற்கான  கடுமையான நடவடிக்கைகளை அறிவித்தார், பெரும்பாலான பணியிடங்கள் நாளை முதல் மூடப்பட்டு, அனைத்து பள்ளிகளும் புதன்கிழமை (ஏப்ரல் 8) முழு வீட்டு அடிப்படையிலான கற்றலுக்கு செல்கின்றன.

முக்கிய பொருளாதாரத் துறைகள் மற்றும் அத்தியாவசிய சேவைகளான உணவகங்கள், சந்தைகள், பல்பொருள் அங்காடிகள், கிளினிக்குகள், மருத்துவமனைகள், பயன்பாடுகள், போக்குவரத்து மற்றும் வங்கிகள் தவிர, மற்ற அனைத்து வேலை வளாகங்களும் ஒரு மாதத்திற்கு மூடப்படும் என்று லீ கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here