எம்ஏசிசிக்கு மாநில அரசு முழுமையாக ஒத்துழைக்கும் – பினாங்கு முதல்வர்

புக்கிட் மெர்தாஜாம்: பினாங்கு கடலுக்கடி சுரங்கப்பாதை திட்டத்தின் தொடர்ச்சியான விசாரணையில் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்துடன் (எம்.ஏ.சி.சி) மாநில அரசு முழுமையாக ஒத்துழைக்கும் என்று முதல்வர் செள கோன் யோவ் (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

இது இந்த நாட்டில் சட்டத்தின் விதி, விசாரணையில் நாங்கள் ஒத்துழைக்க வேண்டும், என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜூலை 4) டேசா வாவாசான் அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வாடகைக்கு சொந்தமான (ஆர்டிஓ) திட்டத்தின் சலுகைக் கடிதம் விழாவைத் தொடங்கிய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். இந்த சில நாட்களில் பல நிர்வாக கவுன்சிலர்கள் மற்றும் அவர் உட்பட மாநில அரசின் முன்னாள் கவுன்சிலர்களும்     MACC ஆல் அழைக்கப்படுவார்கள் என்று சோ கூறினார்.

வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 3), எம்.ஏ.சி.சி அதிகாரிகள் கொம்தாரின் 52 வது மாடியில் உள்ள மாநில பொதுப்பணித்துறை, பயன்பாடுகள் மற்றும் வெள்ளத்தைக் குறைக்கும் குழுவின் தலைவர் ஜைரில் கிர் ஜோஹாரி மற்றும் துணை முதல்வர் II பி.ராமசாமி ஆகியோரின் அலுவலகங்களை பார்வையிட்டனர்.

ஜைரில் அலுவலகத்தில் இல்லாதபோது ராமசாமியை அதிகாரிகள்  வாக்குமூலம் பெற்றதாக நம்பப்படுகிறது. புதன்கிழமை (ஜூலை 1), கடலுக்கு அடியில் சுரங்கப்பாதை பிரச்சினை தொடர்பாக பல மாநில நிர்வாக கவுன்சிலர்கள் மற்றும் தலைவர்களை நேர்காணல் செய்ய மாநில அரசுக்கு எம்.ஏ.சி.சி யிலிருந்து கடிதம் வந்ததாக சோவ் கூறினார். இந்த வழக்கு தொடர்பான விசாரணையை எளிதாக்குவதற்காக பினாங்கு துறைமுக ஆணையத்தின் முன்னாள் தலைவர் ஜெஃப்ரி செவ் கிம் ஈம் ஜூலை 1 முதல் நான்கு நாட்களுக்கு தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here