பினாங்கு முன்னாள் மாநில நிர்வாக உறுப்பினர்களில் சிலர் எம்ஏசிசி அலுவவலத்தில்…

ஜார்ஜ் டவுன்: முன்னாள் மாநில நிர்வாக உறுப்பினர்களான டத்தோ லிம் ஹாக் செங் மற்றும் டத்தோ அப்துல் மாலிக் அபுல் காசிம் ஆகியோர் சனிக்கிழமை (ஜூலை 4) காலை மாநில மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைமையகத்திற்குள் நுழைந்தனர். சர்ச்சைக்குரிய பினாங்கு கடலுக்கடிய சுரங்கப்பாதை திட்டம் குறித்த விசாரணையை எம்.ஏ.சி.சி முடிக்கும் நிலையில் இருவருமே அலுவலகத்தில் காணப்பட்டனர்.

இந்த திட்டம் தொடர்பாக லிம் கடைசியாக 2018 இல் கேள்வி எழுப்பப்பட்டார். மேலும் இந்த திட்டத்தை மேற்கொள்ள சிறப்பு நோக்கம் கொண்ட வாகனம் (எஸ்.பி.வி) அமைக்கப்பட்டுள்ளது. வெள்ளிக்கிழமை (ஜூலை 3), MACC அதிகாரிகள் இங்குள்ள துன் அப்துல் ரசாக் வளாகத்தில் (கொம்தார்) உள்ள பினாங்கு மாநில அரசு நிர்வாகக் கட்டடத்திற்குச் சென்று பல அதிகாரிகளின் வாக்குமூலத்தை பதிவு செய்தனர்.

இதில் துணை முதலமைச்சர் நான் டத்தோஅஹ்மத் ஜாகியுதீன் அப்துல் ரஹ்மான், துணை முதலமைச்சர் II டாக்டர் பி. ராமசாமி மற்றும் இரண்டு மாநில நிர்வாக உறுப்பினர்கள், ஜைரில் கிர் ஜோஹரி மற்றும் யோ சூன் ஹின் ஆகியோர் இருந்தனர். MACC தலைமை ஆணையர் டத்தோஶ்ரீ  அசாம் பாக்கி வெள்ளிக்கிழமை, கடலுக்கடி சுரங்கப்பாதை திட்டம் தொடர்பான விசாரணை ஆவணங்கள் முடிவடையும் கட்டத்தில் இருப்பதாக தெரிவித்தார்.

புதன்கிழமை (ஜூலை 1), முதலமைச்சர் சோவ் கோன் யோவ், கடலுக்கு அடியில் உள்ள சுரங்கப்பாதை பிரச்சினை தொடர்பாக பல மாநில நிர்வாக  உறுப்பினர்கள் மற்றும் தலைவர்களை விசாரணை  செய்ய மாநில அரசுக்கு MACC இலிருந்து ஒரு கடிதம் வந்துள்ளது என்றார். இந்த வழக்கு தொடர்பான விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக முன்னாள் பினாங்கு துறைமுக ஆணையத் தலைவர் ஜெஃப்ரி செவ் கிம் ஈம் ஜூலை 1 முதல் நான்கு நாட்கள்  தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here