சிறந்த மாநிலமாக மாற்ற மக்களுக்கான வாய்ப்பு இந்த தேர்தல் – வீ

பெட்டாலிங் ஜெயா: அப்போதைய பக்காத்தான் ஹராப்பன் மத்திய அரசின் கீழ் இருந்த பார்ட்டி வாரிசன் சபா எவ்வாறு மாநிலத்தை முறையாக ஆளத் தவறிவிட்டார் என்பதை சபா வாக்காளர்கள் மறந்துவிடக் கூடாது என்று டத்தோஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் கூறுகிறார்.

மக்களின் நலனுக்கு முன்னுரிமை கொடுக்கும் ஒரு சிறந்த மாநில அரசாங்கத்திற்காக மக்கள் மாறுவதற்கான சரியான நேரம் மாநிலத் தேர்தல் என்று எம்.சி.ஏ தலைவர் கூறினார். சபாவை சரியாக நிர்வகிப்பதில் வாரிசன்-பக்காத்தான் தோல்வியை நாம் மறந்துவிடக் கூடாது.

கோத்தா கினாபாலுவில் உள்ள கபாயன் எம்.சி.ஏ கட்டளை மையத்தில் நேற்று அவர் கூறினார், “சபாவில் உள்ள மக்கள் பாரிசன் நேஷனல் மாநில அரசாங்கத்திற்கு ஒரு நல்ல எதிர்காலத்திற்காக திரும்ப வேண்டிய நேரம் இது.

நேற்று வேட்பாளர்களை நியமனம் செய்வதன் மூலம் முழு வீச்சில் சென்ற தேர்தலில் சபா எம்.சி.ஏ நான்கு இடங்களில் போட்டியிடும். கட்சி கபாயனில் லு யென் துங், லிகாஸில் டாக்டர் சாங் கீ யிங், கமுண்டிங்கில் அரசியல் ஆய்வாளர் செவ் கோக் வோ மற்றும் எலோபுராவில் சான் பூன் தியான் ஆகியோரை களமிறக்குகிறது.

லூவின் பின்னால் தனது ஆதரவைத் தூக்கி எறிந்த டாக்டர் வீ, கபயன் எம்.சி.ஏ பிரிவுத் தலைவர் சமூகம் மற்றும் உள்ளூர் பிரச்சினைகள் குறித்த தனது பரந்த அறிவுக்குத் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டார் என்றார்.

“அவர் ஒரு பாராசூட் வேட்பாளர் அல்ல. யென் துங் சமூகத்தில் நன்கு அறியப்பட்டவர். நாங்கள் இங்கே ஒரு ஹெவிவெயிட்டை களமிறக்குகிறோம், ஏனெனில் இது ஒரு பாரம்பரிய MCA பகுதி மற்றும் இது எங்களுக்கு முக்கியமானது.

“அவர் மாநில சட்டசபையில் மக்கள் பிரதிநிதியாக தனது பங்கை வகிப்பார் என்றும் கபாயனில் உள்ள மக்களின் குரலாக இருப்பார் என்றும் நான் நம்புகிறேன்,” என்று அவர் கூறினார். இதற்கு முன்னர் கபாயனில் எம்.சி.ஏ இரண்டு பதவிகளை வென்றது என்று வீ மேலும் கூறினார்.

வாரிசன், டாக்டர் வீ, 26 மாதங்கள் மாநிலத்தை ஆண்டார், ஆனால் வெள்ளம் போன்ற பல அடிமட்ட பிரச்சினைகளை தீர்க்க முடியவில்லை. அவர்கள் இரண்டு வருடங்களுக்கும் மேலாக (மாநில) அரசாங்கமாக இருந்தனர், மேலும் இரண்டு ஆண்டுகளாக வெள்ளப் பிரச்சினைகளை அவர்களால் தீர்க்க முடியாவிட்டால், அவர்கள் எங்களை பொறுப்பேற்க அனுமதிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முந்தைய பாரிசன் நிர்வாகத்தால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட பெனாம்பாங்கில் உள்ள டோங்கொங்கொன் தமு (பாரம்பரிய விவசாயிகள் சந்தை) ஐ மேம்படுத்துவதற்கான ஒதுக்கீட்டை முன்னாள் நிதி மந்திரி லிம் குவான் எங் திரும்பப் பெற்றதாகவும் அவர் குற்றம் சாட்டினார்.

வித்தியாசமாக, டிஏபியைச் சேர்ந்த முந்தைய இரண்டு கால கபாயன் சட்டமன்ற உறுப்பினர் லிம் 22 மாதங்கள் நிதி அமைச்சராக இருந்தபோது விவசாயிகளின் சந்தைக்காக போராடவில்லை. ஏன்? அவர்கள் போதித்ததை டிஏபி செய்யவில்லை. ஆட்சியில் இருந்தபோது எதுவும் செய்யப்படவில்லை.

அதனால்தான் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பொருளாதாரத்தின் மேம்பாட்டிற்காகவும், மக்களின் முன்னேற்றத்துக்காகவும் நாங்கள் அரசாங்கத்தை பாரிசானாக மாற்ற வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here