போலி ஸ்டாம்பிங் கும்பல் – குடிவரவுத் துறையினரால் கைது

புத்ராஜெயா: குடிவரவு “ஸ்டாம்பிங் சேவையை” வழங்கும் ஒரு  கும்பல் உள்ளிட்ட அதன் தலைவர் உட்பட 14 இந்தோனேசியர்களை கைது செய்துள்ளனர். குடிவரவுத்துறை தலைமை இயக்குநர்  டத்தோ கைருல் டிசைமி டாவூட் கூறுகையில், இந்தோனேசியர்களின் பாஸ்போர்ட்களை முத்திரையிட RM150 மற்றும் RM250 க்கு இடையில் வசூலிக்கப்பட்டது.

“இரண்டு மாத கண்காணிப்புக்குப் பிறகு, திங்கட்கிழமை (செப்டம்பர் 14) பெட்டாலிங் ஜெயா, சுங்கை வே ஆகிய  இரண்டு வளாகங்களில் சோதனை நடத்தினோம். இந்த வளாகங்களில் பாஸ்போர்ட் வைத்திருப்பவர்கள் நுழைகிறார்கள், வெளியேறுகிறார்கள், சட்டபூர்வமாக நாட்டில் இருக்கிறார்கள் என்ற தோற்றத்தை அளிக்கப் பயன்படுத்தப்பட்ட போலி குடிவரவு ரப்பர் முத்திரைகள் கிடைத்தன. சிண்டிகேட் இரண்டு ஆண்டுகளாக இயங்கி வருவதாகவும்  ஒரு நாளில், அது ஐந்து முதல் 10 வாடிக்கையாளர்களைப் பெற்றதாகவும் நம்பப்படுகிறது என்று கைருல் டிசைமி கூறினார்.

“ஆவணப்படுத்தப்படாத புலம்பெயர்ந்தோர் சிண்டிகேட் சேவையைப் பெற ஒவ்வொரு மாதமும் வர வேண்டும். ஏனென்றால், அதிகாரப்பூர்வமாக, குடிவரவு வெளிநாட்டவர்கள் நாட்டில் அதிகபட்சம் 30 நாட்கள் மட்டுமே இருக்க அனுமதிக்கிறது” என்று அவர் விளக்கினார்.

KLIA, Stulang Laut, Tanjung Kupang மற்றும் Melaka துறைமுகத்தில் குடியேற்றத்திலிருந்து நுழைவு மற்றும் வெளியேறும் “அனுமதிகளை” தாங்கி டஜன் கணக்கான போலி ரப்பர் முத்திரைகளுடன் அறுபத்தேழு இந்தோனேசிய பாஸ்போர்ட்டுகள் கைப்பற்றப்பட்டன. இந்த ஆண்டு இதுவரை ஆறு சிண்டிகேட்டுகளை  முறியடித்ததாக கைருல் டிசைமி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here