முன்னாள் பிரதமர் ஸாஹிட் தனிமைப்படுத்தப்பட்டதால் வழக்கு ஒத்தி வைப்பு

கோலாலம்பூர்:  புதன்கிழமை (செப்டம்பர் 28 முதல் 30 வரை) திங்கள்கிழமை வரை நிர்ணயிக்கப்பட்டிருந்த தனது விசாரணையை  டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி விசாரிக்க உயர் நீதிமன்றம் திங்கள்கிழமை (செப்டம்பர் 28) அனுமதித்தது. முன்னாள் துணைப் பிரதமர் கோவிட் -19 காரணமாக தனிமைப்படுத்தலில் உள்ளார்.

ஜாஹிட்டை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் ஹமிடி மொஹமட் நோ தனது கட்சிக்காரர் நீதிமன்றத்திற்கு வர முடியாது என்று நீதிமன்றத்திற்குத் தெரிவித்தார்.  ஏனெனில் வீட்டு கண்காணிப்பு ஆணை (எச்.எஸ்.ஓ) படி, அவரை செப்டம்பர் 26 முதல் 28 வரை வீட்டிலேயே தனிமைப்படுத்த வேண்டும்.

 நேற்று என்  அவரது வீட்டிற்கு சுகாதார அமைச்சின் (எம்ஓஎச்) அதிகாரிகள்  வருகைக்குப் பிறகு ஒரு துணியால் பரிசோதனை செய்தார். இதன் விளைவாக எதிர்மறையாக இருந்தது.

“இன்று அவர் தனது இல்லத்தில்  டிரான்ஸ்கிரிப்ஷன் பாலிமரேஸ் செயின் ரியாக்ஷன் (ஆர்.டி.-பி.சி.ஆர்) க்கான கட்டாய MOH சோதனைக்கு உட்படுத்தப்படுவார். இதன் விளைவாக எதிர்மறையானதா அல்லது நேர்மறையானதா என்பதை தீர்மானிக்க. சோதனையை நாள் முடிவில் மட்டுமே செய்ய முடியும் என்பதை நான் புரிந்துகொண்டேன் என்றார்.

இது போல, இன்று, நாளை மற்றும் புதன்கிழமைக்கான விசாரணையை ஒத்திவைக்க பாதுகாப்பு விண்ணப்பம் விரும்புகிறது  என்று அவர் கூறினார். செப்டம்பர் 19 ஆம் தேதி அன்று ஜாஹிட் பாரிசன் நேஷனல் வேட்பாளர், கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்டிருக்கும் சூஃபியன் அப்த் கரீமுடன் இருந்தார்.

சூஃபியனும் எனது கட்சிக்காரரும் ஒன்றாக படங்களை எடுத்திருந்தனர். வைரஸ் பரவாமல் இருக்க கூடுதல் முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ஒத்திவைப்பதை அரசு தரப்பு எதிர்க்கவில்லை என்று துணை அரசு வக்கீல் டத்தோ ராஜா ரோசெலா ராஜா டோரன் தெரிவித்தார்.

நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வெரா, விண்ணப்பத்தால் பாதுகாப்புக்கு அனுமதித்து  விசாரணை தேதிகளை திங்கள்கிழமை முதல் புதன்கிழமை வரை ஒத்தி வைத்தார்.

நாங்கள் அதை நோக்கியே இருக்க வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன். எனவே, விசாரணை தேதிகள், இன்று புதன்கிழமை வரை காலியாக இருக்கும், நாங்கள் அக்டோபர் 12 ஆம் தேதி மீண்டும் தொடங்குவோம் என்று நீதிபதி செக்வேரா கூறினார்.

செப்டம்பர் 21 ம் தேதி நடைபெற்ற விசாரணையின் போது, ​​இரண்டு நாட்கள் (செப்டம்பர் 21 மற்றும் 22) அமைக்கப்பட்டிருந்த அவரது விசாரணையை கோவிட் -19 திரையிடலுக்கு செல்ல வேண்டியிருந்ததால் ஒத்திவைக்க நீதிமன்றம் ஜாஹித்தின் விண்ணப்பத்தை வழங்கியது.

ஜாஹிட் 47 குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார், அவற்றில் 12 குற்றவியல் நம்பிக்கை மீறல், எட்டு ஊழல், மற்றும் 27 பண மோசடி தொடர்பாக யயாசன் அகல்பூடிக்கு சொந்தமான நிதிகளில் பல்லாயிரக்கணக்கான ரிங்கிட் சம்பந்தப்பட்டவை என்பது குறிப்பிடத்தக்கது. – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here