முன்னாள் பிரதமர் நஜுப்பின் 1எம்பிடி வழக்கு ஒத்தி வைப்பு

கோலாலம்பூர்: டத்தோ ஶ்ரீ நஜிப் ரசாக்கின் 1 மலேசியா டெவலப்மென்ட் பெர்ஹாட் (1 எம்.டி.பி) விசாரணை அக்டோபர் 19 ஆம் தேதி மீண்டும் தொடங்கும். ஏனெனில் முன்னாள் பிரதமர் கடந்த மாதம்  சபா மாநிலத் தேர்தலில் பிரச்சாரம் செய்த பின்னர் சபாவிலிருந்து திரும்பியதைத் தொடர்ந்து இரண்டு வார வீட்டுத் தனிமைப்படுத்தலில் உள்ளார்.

வழக்கு நிர்வாகத்தின் போது வழக்கு விசாரணையை உயர்நீதிமன்ற நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செகுவேரா முன் திங்கள்கிழமை (அக். 5) ஒத்திவைக்க  வழக்கறிஞர் டான் ஸ்ரீ முஹம்மது ஷாஃபி அப்துல்லா விண்ணப்பித்திருந்தார்.

எனது கட்சிக்காரர்  செப்டம்பர் 27 அன்று  கோவிட்-19 பரிசோதனையை மேற்கொண்டார். இரு குறித்து சுகாதார அமைச்சர் தனது சமூக ஊடக பதிவில் முன்னாள் பிரதமர் நஜிப்பிற்கு கோவிட் தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டு இருந்தால், நீங்கள் மருத்துவமனைக்குச் செல்ல வேண்டும் என்று கூறினார். இருப்பினும் கோவிட் பரிசோதனையில்  தொற்று இல்லை என்றாலும் நீங்கள் நெருங்கிய தொடர்பில் இருந்திருந்தால் அல்லது பாதிக்கப்பட்ட நபர்களுடன் வெளிப்பட்டால், நீங்கள் கடைபிடிக்க வேண்டும் 14 நாள் வீட்டு கண்காணிப்பு உத்தரவு, என்று அவர் கூறினார்.

முகமது ஷஃபி, வீட்டு கண்காணிப்பு உத்தரவுக்கு மேலதிகமாக, நஜிப் அக்டோபர் 3 ஆம் தேதி நோயெதிர்ப்பு அதிகரிக்கும் திட்டத்தையும் எடுத்துள்ளார் என்றார். அவர் (நஜிப்) 15 ஆம் தேதி சாதாரண நிகழ்ச்சிகளில் கலந்து கொள்ள முடியும் என்று முஹம்மது ஷாஃபி கூறினார்.

ஒத்திவைப்புக் கோரிக்கையை துணை அரசு வக்கீல் முகமது முஸ்தபா பி. குன்யலம் எதிர்க்கவில்லை. நீதிபதி செக்வேரா பின்னர் விண்ணப்பத்தை அனுமதித்தார்.

தற்போதைய சூழ்நிலையில் இது சற்று ஆபத்து. பொதுவாக 13 நாட்களில், அறிகுறிகள் வெளிப்படும். நான் கோரிக்கையை ஏற்றுக்கொள்கிறேன் (விசாரணையை ஒத்திவைக்க). விசாரணை திங்கள் முதல் வியாழக்கிழமை வரை காலியாக உள்ளது.  அக்டோபர் 19 அன்று மீண்டும் தொடங்குங்கள் ”என்று நீதிபதி கூறினார்.

67 வயதான நஜிப், 1MDB நிதியில் இருந்து RM2.3bil மொத்தமாக லஞ்சம் பெற தனது நிலையைப் பயன்படுத்தியதாக நான்கு குற்றச்சாட்டுகளையும், அதே அளவு சம்பந்தப்பட்ட 21 பண மோசடி குற்றச்சாட்டுகளையும் எதிர்கொள்கிறார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here