பொது போக்குவரத்து சேவைகளுக்குத் தடையில்லை- வீ கா சியோங்

நிலம், காற்று, கடல் தொடர்பான பொதுப் போக்குவரத்து சேவைகள், கப்பல்கள், விடுமுறை கப்பல்கள் தவிர, கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா, சிலாங்கூர் சாபாவில் நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாடு ஆணை (CMCO) செயல்படுத்தும் போது வழக்கம் போலவே செயல்பட அனுமதிக்கப்படுகிறது.

போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ டாக்டர் வீ கா சியோங் இன்று ஓர் அறிக்கையில், இந்த பொது போக்குவரத்து சேவைகள் தேசிய பாதுகாப்பு மன்றம் (எம்.கே.என்) வகுத்துள்ள நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) கண்டிப்பாக இணங்க வேண்டும் என்று தெரிவித்திருக்கிறார்.

மாவட்டங்களுக்கிடையில் அல்லது மாநிலங்களுக்கு இடையில் பயணிக்க வேண்டிய பொது போக்குவரத்து சேவை பயனர்கள் தங்கள் பயணத்தைத் தொடங்குவதற்கு முன்னர் போலீஸ் அனுமதி அல்லது முதலாளிகளிடமிருந்து ஒரு கடிதத்தைப் பெற அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். மேலும் அவர்கள் அத்தியாவசியத்திற்காக மட்டுமே பயணித்ததை உறுதி செய்வதாகும் SOP களில் அனுமதிக்கப்பட்ட அவசரநிலைகள் காரணங்கள் உள்ளிட்ட நோக்கங்களாக இருக்க வேண்டும்.

இதைத் தொடர்ந்து, எம்.கே.என் இன்றைய கூட்டத்தில் இந்த பகுதிகளுக்கான சி.எம்.சி.ஓ காலம் முழுவதும் பொது போக்குவரத்து சேவைகள் தொடர்பான தொடர்புடைய எஸ்ஓபிகளை இறுதி செய்துள்ளதாக வீ கூறினார்.

தற்போதுள்ள SOP களுக்கு உட்பட்டு அனைத்து பொருளாதார தொழில்துறை நடவடிக்கைகளும் வழக்கம் போல் செயல்பட அனுமதிப்பதே இந்த நேரத்தில் CMCO இன் கொள்கையாகும் என்றார் அவர்.

அதே மாவட்டத்திற்குள் தங்குமிடத்தில் பயணம் செய்யும் தொழிலாளர்கள் தங்கள் பணியாளர்கள் பாஸ் அல்லது முதலாளிகளிடமிருந்து எந்த கடிதத்தையும் காட்ட தேவையில்லை, சிலாங்கூர் , கோலாலம்பூரிலிருந்து பிற மாநிலங்களுக்கு பயணிக்க விரும்புவோர் இதற்கு முன் அருகிலுள்ள காவல் நிலையத்தில் இருந்து அனுமதி பெற அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். அவர்களின் பயணம் என்று அவர் கூறினார்.

இதில் கோலாலம்பூர் சர்வதேச விமான நிலையம் (KLIA) கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையம் 2 (KLIA2), சுல்தான் அப்துல் அஜீஸ் ஷா விமான நிலையம் வழியாக விமானப் பயணிகள் உள்ளனர்.

எப்போதும் முகமூடியை அணிந்துகொள்வதை நினைவில் வைத்துக் கொள்ளுங்கள், பொதுப் போக்குவரத்தில் பயணிக்கும்போது அல்லது நிலையங்கள் , முனையங்களைப் பயன்படுத்தும்போது முடிந்தவரை உடல் ரீதியான தூரத்தை பயிற்சி செய்யுங்கள் கேட்டுக்கொள்ளப்படுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here