2021 பட்ஜெட்: பிரதமருக்கு சோதனை காலம்

ஈப்போ: வரவிருக்கும் நாடாளுமன்றக் கூட்டத்தில் பட்ஜெட் 2021 ஐ அட்டவணைப்படுத்துவது பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு ஒரு சோதனை என்று காலிட் அப்துல் சமாத் (படம்) கூறுகிறார்.

பிளவு வாக்குகள் இருந்தால், அவருக்கு எளிய பெரும்பான்மை கிடைக்காது. பட்ஜெட் தோல்வியடைகிறது. அதுதான் தற்போதைய அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சி” என்று பார்ட்டி அமானா நெகாரா (அமானா) தகவல் தொடர்பு இயக்குனர் கூறினார்.

அம்னோவின் அனைத்து கோரிக்கைகளையும் அவர் ஏற்றுக்கொண்டால் முஹிடின் மெதுவாக அதிகாரத்தை இழப்பார் என்றும் அவர் கூறினார். மேலும் ஒரு துனைப் பிரதமர் பதவியும், பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தில் மேலும் மூலோபாய அமைச்சரவை பதவிகளும் தங்களுக்கு வழங்க வேண்டும் என்று அம்னோ இப்போது கோருகிறது.

அத்தகைய கோரிக்கைகளை வழங்கும்போது, ​​ஆறு மாதங்களுக்குப் பிறகு அவர்கள் (அம்னோ) மேலும் கேட்பார்கள்  என்று காலிட் கூறினார். இறுதியில், அவர்கள் பிரதமர் பதவியையும் கோருவார்கள் என்று சனிக்கிழமை (அக். 17) இங்குள்ள ஒரு ஹோட்டலில் கட்சியின் மாநில மாநாட்டை நடத்திய பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் காலித் கூறினார்.

பின்னர் அவர் முஹிடினுக்கு “முடிவின் ஆரம்பம்” என்று கூறினார். நாடாளுமன்றத்தில் மிகப் பெரிய இடங்கள் இருப்பதால் பெரிகாத்தான் தேசிய அரசாங்கத்தில் அம்னோவுக்கு துணைப் பிரதமர் பதவியும், மேலும் மூலோபாய மந்திரி பதவிகளும் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று அம்னோ உச்ச சபை உறுப்பினர் டத்தோ ஶ்ரீ தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்திருந்தார்.

ஆளும் கூட்டணியை உருவாக்குவதற்கு சமமாக பங்களித்த போதிலும் அம்னோவுக்கு தகுதியான அங்கீகாரம் வழங்கப்படவில்லை என்று தாஜுதீன் தெரிவித்திருந்தார்.

கூடுதலாக, அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹ்மத் மஸ்லான், அவரும் டத்தோ ஶ்ரீ  தெங்கு அட்னான் தெங்கு மன்சோர் முஹிடினுடன் ஒரு வீடியோ மாநாட்டை நடத்தியதாகவும், பெரிகாத்தான் நேஷனலில் அதன் நிலைப்பாடு குறித்து அவர்களின் கோரிக்கைகள் அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய அதிகாரப்பூர்வ கடிதத்தை சமர்ப்பிக்குமாறு கூறப்பட்டுள்ளதாகவும் வெள்ளிக்கிழமை தெரிவித்திருந்தார்.

தனது உரையின் போது, ​டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மற்றும் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது இருவரும் தங்கள் வேறுபாடுகளை ஒதுக்கி வைத்துவிட்டு, அரசாங்கத்தை வீழ்த்துவதற்கான வலுவான எதிர்ப்பிற்கு ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும் என்று காலிட் கூறினார்.

பக்காத்தான் ஹராப்பான் பங்காளி கட்சிகள் கடைசியாக நடைபெற்றது ஜூன் மாதம், பிரச்சினைகள் பற்றி விவாதிக்க நாங்கள் சந்திக்க வேண்டிய நேரம் இது.

பெரிகாத்தான் நேஷனலில் உள்ளவர்கள் PH கூறுக் கட்சிகளிடையே ‘சண்டைகளை’ ஏற்படுத்த முயற்சிக்கின்றனர். ஆனால் முஹிடினின் அரசாங்கத்தை வீழ்த்துவதற்காக முழுதுவமாக எதிர்த்துப் போராடுவோம் என்று காலிட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here