பொருளாதார மீட்சிக்கு கைவினைப்பொருட்கள்

கோவிட் -10 தொற்றுநோயால் ஏற்பட்ட கடுமையான பொருளாதார சூழ்நிலையை சமாளிக்க உள்ளூர் கைவினை தொழில்முனைவோருக்கு உதவ கிராஃப்ட்தாங்கான் மலேசியா பல்வேறு திட்டங்களை செயல்படுத்தி வருவதாக சுற்றுலா, கலை கலாச்சார அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ நான்சி சுக்ரி தெரிவித்தார்.

இந்த ஆண்டு நாட்டில் கைவினைகளின் மொத்த விற்பனை மதிப்பு செப்டம்பர் 30 நிலவரப்படி வெ.182.7 மில்லியனாக இருந்தது. இது கடந்த ஆண்டின்  வெ.519.7 மில்லியனிலிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ளது.

மலேசியாவில் 2020 ஆம் ஆண்டிற்கான கைவினை விற்பனையை வெ.500 மில்லியனாகக் குறைந்தது. இது கூச்சிங்கிலிருந்து 83 கி.மீ தூரத்தில் உள்ள கம்போங் காஞ்சோங் பாரு கெடோங்கில் புதிய ஶ்ரீ கெடோங்கில்  தயாரிப்பு பட்டறைக்கு  வருகை அளித்தபோதே அவர் இதனைக் கூறினார்.

உள்ளூர் கைவினை சமூகத்தை அபிவிருத்தி செய்வதற்கும், அதிகாரம் அளிப்பதற்கும் ஒரு முயற்சியாக, கிராஃப்தாங்கான்  மலேசியா சமூக திறன் மேம்பாட்டு திட்டத்தை செயல்படுத்துகிறது.  இது வருமானத்தை ஈட்டுவதற்காக தொழில்துறையில் நேரடியாக அதிக நபர்களை ஈடுபடுத்த முயற்சிக்கிறது. இது திறன் மேம்பாடு திறன் மேம்பாட்டு முயற்சியின் கீழ் வருகிறது, இது அரசாங்கத்தின்  சமூக பாதுகாப்பு  பொருளாதார தூண்டுதல் தொகுப்பின் ஒரு பகுதியாகும்.

இந்த திட்டத்தை செயல்படுத்துவதால்  இளைஞர்கள், பி 40, ஒராங் அஸ்லி, சபான்கள்,  சரவாக்கியர்கள் ஆகியோருக்கு உதவ வேண்டும் என்ற அரசாங்கத்தின் விருப்பத்தை பிரதிபலிக்கிறது, மேலும் வறியவர்கள் – தனித் தாய்மார்கள், ஊனமுற்றோர் , முதியவர்கள், வேலையற்றோர் ஆகியோருக்கும் இது உதவும்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, 159 கைவினைத் திறன் பட்டறைகள் கொண்ட மொத்தம் 47 திட்டங்கள் செப்டம்பர் 15-18 முதல் நடைபெறும் ஈகோ அச்சு ஜவுளி சமூக கைவினை திறன் மேம்பாட்டுத் திட்டத்தில் தொடங்கி நான்கு மாதங்களுக்கு நாடு முழுவதும் நடைபெறும்.

தயாரிப்பு மேம்பாடு, சமூக மேம்பாடு, சந்தைப்படுத்தல் பதவி உயர்வு ஒருங்கிணைந்த சந்தைப்படுத்தல் தொடர்பு ஆகிய நான்கு முயற்சிகளில் இந்த திட்டம் கவனம் செலுத்துகிறது. ஜவுளி கைவினைப்பொருட்கள், ஜங்கிள் தயாரிப்புகள், உலோக வேலைகள், மண் பாண்டங்கள் வகைப்படுத்தப்பட்ட கைவினைப்பொருட்கள் உள்ளிட்ட இலக்கு குழுக்களில் இருந்து 3,720 நபர்களுக்கு இது திறக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here