பட்ஜெட் நலன் பயக்கும் வகையில் இருந்தால் ஆதரிப்பேன் : ஷாஃபி அப்டால்

கோத்த கினபாலு: தேசிய வரவுசெலவுத் திட்டத்தின் பெரும்பகுதி அபிவிருத்தி திட்டங்களுக்கு நிதியளிப்பது மட்டுமல்லாமல் பொருளாதாரத்தை புத்துயிர் பெறுவதற்கும் சிறப்பு ஒதுக்கீட்டின் கீழ் மக்களின் உடல்நலம் மற்றும் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்கும் பார்ட்டி வாரிசன் சபா விரும்புகிறது.

எவ்வாறாயினும், அதன் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ  முகமட் ஷாஃபி அப்டால் (படம்), விவரங்கள் அறியப்படும் வரை 2021 வரவுசெலவுத் திட்டத்தை ஆதரிப்பதில் உறுதியற்றவராகவே இருக்கிறார். முன்னாள் முதலமைச்சரும், வாரிசன் எம்.பி. எந்தவொரு நடவடிக்கையும் மக்கள் நலன் மற்றும் நாட்டின் நலன்களின் அடிப்படையில் இருக்க வேண்டும்.

ஆஸ்ட்ரோ அவானிக்கு அளித்த பேட்டியில் ஷாஃபி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மற்றும் அமைச்சர்களின் சம்பளத்தை “சுமையை குறைக்க” உதவுமாயின் அதைக் குறைப்பதற்கும் உடன்படுகிறார்.

சில இடங்களின் தேவைகள் உதவியுடன் (இருக்க வேண்டும்) பொருத்தமானதா என்பதை நாம் முழுமையாக ஆராய வேண்டும். இது மைக்ரோ மேனேஜிங் ஆனால் இது ஒரு தீவிரமான விஷயம்.

சபாவில், சுகாதாரம் மற்றும் மருத்துவ முறை இன்னும் பின்தங்கிய நிலையில் உள்ளது. போதிய மருத்துவர்கள் மட்டுமல்ல, மருத்துவமனை வசதிகளும் குறைவாகவே உள்ளன.

சில நாட்களுக்கு முன்பு சபாவின் கிழக்கு கடற்கரையில் முன்னணிப் பணியாளர்களுடன் பேசினேன். அங்கு தீவுகளில் உள்ள சமூக அரங்குகள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட மையங்களாக மாற்றப்படுகின்றன.

தீவுகளில் உள்ள நோயாளிகளை பிரதான மருத்துவமனைகளுக்கு கொண்டு செல்ல விரும்பினால் போதுமான இடம் இல்லை. எனவே அவர்களுக்கு அருகில் வசதிகளை உருவாக்க முடிந்தால், அது அவர்களின் சுமையை குறைக்கும். அந்த வகையான பட்ஜெட் தான் மக்களுக்கு ‘ப்ரிஹாடின்’ (அக்கறை) என்று அவர் திங்கள்கிழமை இரவு கூறினார்.

வைரஸைக் கட்டுப்படுத்தவும் பொருளாதார சிக்கல்களைக் கடக்கவும் என்ன நடவடிக்கைகள் உள்ளன என்பதை நாம் காண வேண்டும். ஏனென்றால் கோவிட் -19 உடன் போராட முடிந்தாலும் பொருளாதார தாக்கம் நீண்ட காலம் நீடிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது  என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here