கோவிட்-19: மூன்றில் ஒரு பங்கினர் இறந்தவுடன் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு வரப்படுகின்றனர்: சுகாதார அமைச்சர் தகவல்

புத்ராஜெயா: தற்போதைய மூன்றாவது அலையின் போது கோவிட் -19 இறப்புகளில் கிட்டத்தட்ட மூன்றில் ஒரு பங்கு இறந்த பின் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு வரப்பட்டதாக சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா (படம்) செப்டம்பர் மாத இறுதியில் இருந்து 110 இறப்புகளில், அவர்களில் 35 பேர் “இறந்த பின் கொண்டு வரப்பட்டவர்கள்” (பிஐடி) வழக்குகள் என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

தற்போது நாட்டில் கோவிட் -19 வெடித்ததன் மையமாக இருக்கும் சபாவில் 35  பேர் இறந்துள்ளனர். எங்களுக்கு 44 BID  சம்பவங்கள் உள்ளன. 44 இல், ஒன்பது சம்பவங்கள் இரண்டாவது அலையின் போது, ​​35 சம்பவங்கள் மூன்றாவது அலையின் போது நிகழ்ந்தன.

களத்தில் பிஐடி வழக்குகளை எவ்வாறு சரியாகப் பிரிப்பது என்பது குறித்த சேவைகளை அவர்கள் கற்பிப்பதையும், அவற்றைப் பார்ப்பதையும் உறுதி செய்வதற்காக நாங்கள் தடயவியல் நிபுணர்களை சபாவுக்கு அனுப்பியுள்ளோம் என்று சுகாதார அமைச்சின் கோவிட் -19 பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் நேற்று இங்குள்ள தலைமையகத்தில் தெரிவித்தார்.

இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் வெடிப்பு தொடங்கியதில் இருந்து இதுவரை நாட்டில் கோவிட் -19 காரணமாக 246 பேர் இறந்துள்ளனர். டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் 136 இறப்புகள் இரண்டாவது அலைகளில் இருந்தன. தற்போதைய அலைகளில் 110 இறப்புகள் நிகழ்ந்தன.

நேற்று மட்டும், நாடு எட்டு புதிய இறப்புகளைக் கண்டது. அவற்றில் ஏழு சபாவிலும், சிலாங்கூரிலும் பதிவாகியுள்ளன. எட்டு பேரில் இளையவர் கோத்தா கினபாலுவில் உள்ள ராணி எலிசபெத் II மருத்துவமனையில் இறந்த 35 வயது பெண் ஆவார்.

இறந்தவருக்கு உயர் இரத்த அழுத்தம், ஆஸ்துமா, பக்கவாதம் மற்றும் டிஸ்லிபிடீமியா போன்ற வரலாறு இருப்பதாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

மீதமுள்ள வழக்குகள் 56 முதல் 73 வயதுடையவையாகும். பெரும்பாலான வழக்குகளில் கொமொர்பிடிட்டிகள் உள்ளன (ஒரே நேரத்தில் ஒரே நபருக்கு ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட நோய்கள் அல்லது நிலை உள்ளது).

தற்போது, ​​94 கோவிட் -19 நோயாளிகள் நாடு முழுவதும் தீவிர சிகிச்சையில் உள்ளனர். அவர்களில் 25 பேருக்கு வென்டிலேட்டர் ஆதரவு தேவைப்படுகிறது.

எவ்வாறாயினும், கடந்த இரண்டு வாரங்களில் சபா மற்றும் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஆணையை (எம்.சி.ஓ) அரசாங்கம் விதித்ததிலிருந்து சாதகமான அறிகுறிகள் இருப்பதாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

ஒரு வைரஸ் தொற்றுநோயின் மதிப்பான R0 (உச்சரிக்கப்படுகிறது R-naught), நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து 2.2 முதல் 1.1 வரை குறைந்துள்ளது. R0 2.2 ஆக இருந்திருந்தால், அக்டோபர் இறுதிக்குள் ஒரு நாளைக்கு சராசரியாக 4,500 சம்பவங்களாக இருக்கும். ஆனால் R0 1.1 ஆக குறைந்துள்ளது.

இது குறைந்தபட்சம் 0.3 ஆகக் குறைக்க விரும்புவதால் இது இன்னும் போதாது, இதற்கு அனைத்து மலேசியர்களின் ஒத்துழைப்பும் தேவை என்று அவர் கூறினார்.

நேற்று புதிய தொற்றின் எண்ணிக்கை 801 ஆக இருந்தது. முந்தைய நாள் 835 ஆக இருந்தது மற்றும் திங்களன்று 1,240 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

நாட்டில் செயலில் உள்ள சம்பவங்கள் முதல் முறையாக 10,000 ஐ எட்டியுள்ளன. 10,123 நோயாளிகள் உறுதி செய்யபட்ட  மற்றும் சிகிச்சையின் கீழ் சோதனை செய்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here