சிறந்த தொழில் துறைகளுக்கு பாதுகாப்பு இல்லை

பெட்டாலிங் ஜெயா: நீடித்த கோவிட் -19 தொற்றுநோய் ஒரு காலத்தில் நிதி இலாபகரமானதாகவும் பாதுகாப்பானதாகவும் கருதப்பட்ட தொழில்களை விட்டுவிடவில்லை.

சட்ட நிறுவனங்கள் மற்றும் தனியார் துறையில் உள்ள மருத்துவ மருத்துவர்கள் கூட நிதி சிக்கல்களை எதிர்கொள்கின்றனர். குறிப்பாக நாட்டின் சில பகுதிகளில் நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) மீண்டும் செயல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து.

பல மூத்த தனியார் பயிற்சியாளர்கள் தங்கள் தொழில்களை மூடிவிட்டு ஓய்வு பெற முடிவு செய்துள்ளதாக தனியார் மருத்துவ பயிற்சியாளர்கள் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பு மலேசியாவின் தலைவர் டாக்டர் ஸ்டீவன் கே.டபிள்யூ சோவ் தெரிவித்தார்.

நோயாளியின் அளவு குறைந்துவிட்டது என்பது பொதுவான போக்கு. சமீபத்தில் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ மறுசீரமைக்கும் வரை இது மெதுவாக எடுக்கப்பட்டது. இது சுயாதீனமான பொது பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் நிபுணர்கள் மற்றும் தனியார் மருத்துவமனைகளில் பணிபுரிபவர்களையும் பாதித்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

காரணம் கேட்டபோது, ​​கோவிட் -19 க்கு ஆளாக நேரிடும் என்ற அச்சத்தில் பொதுமக்கள் பலர் கிளினிக்குகளுக்கு செல்ல ஆர்வம் காட்டவில்லை என்றார். சரியான தரமான இயக்க முறைமை (எஸ்ஓபி) கொண்ட கிளினிக்குகள் தொற்றுநோய்களுக்கான ஆதாரமாக இல்லை என்ற போதிலும் இது உள்ளது.

நாங்கள் எங்கள் உறுப்பினர்களுக்கு அவர்களின் உத்திகள் மறு மூலோபாயம் மற்றும் மீண்டும் பார்க்க அறிவுறுத்துகிறோம். ஒழுங்குமுறை தேவைகளை அதிகரிப்பதற்கு பதிலாக பதிவுசெய்யப்பட்ட தனியார் மருத்துவ கிளினிக்குகள் மீது விதிக்கப்படும் ஒழுங்குமுறை சுமையை குறைப்பதற்கான வழிகளை அரசாங்கம் கவனிக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம்.

கிளினிக்குகள் போன்ற அத்தியாவசிய சேவைகளுக்கு குறைந்த வரி விகிதம் இருக்க வேண்டும். இது எம்.சி.ஓ இருந்தபோதிலும் பொது மக்களுக்கு சேவை செய்ய திறந்திருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவின் மருத்துவ பயிற்சியாளர்கள் கூட்டணி சங்கத்தின் தலைவர் டாக்டர் ராஜ் குமார் மகாராஜா, மார்ச் மாதத்தில் எம்.சி.ஓ தொடங்கியதிலிருந்து தனியார் கிளினிக்குகள் வணிகத்தில் சுமார் 80% வீழ்ச்சியைக் கண்டிருப்பதாக மதிப்பிட்டுள்ளனர்.

MCO உயர்த்தப்பட்ட பின்னர், அது படிப்படியாக கிட்டத்தட்ட இயல்பு நிலைக்கு திரும்பியது.ஆனால் இப்போது நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO உடன், நாங்கள் மீண்டும் வணிகத்தில் சரிவைக் காண்கிறோம்.

நோயாளிகள் கிளினிக்குகளுக்கு வருவதற்கு பயப்படுவதால் இது இருக்கலாம். ஏனெனில் நாங்கள் பல காய்ச்சல் மற்றும் காய்ச்சல் நோய்களைப் பார்க்கிறோம். எனவே அவர்கள் கோவிட் -19 நோயால் பாதிக்கப்படுவார்கள் என்று அவர்கள் பயப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். சாலை தடைகளும் மருத்துவ நோயாளிகளுக்கு ஒரு தடையாக இருந்தன .

தொற்றுநோயின் தொடக்கத்திலிருந்து நாடு முழுவதும் சுமார் 10% முதல் 20% கிளினிக்குகள் மூடப்பட்டுள்ளன என்று அவர் மதிப்பிட்டார். 2018 ஆம் ஆண்டில் சுகாதார அமைச்சின் கூற்றுப்படி, நாடு முழுவதும் 7,718 தனியார் மருத்துவ கிளினிக்குகள் இருந்தன.

இதற்கிடையில், மலேசிய பார் தலைவர் சலீம் பஷீர், சட்ட பயிற்சியாளர்களும் ஒட்டுமொத்த தேசமும் எதிர்கொள்ள வேண்டிய “கடினமான காலங்களில்” இது ஒன்றாகும் என்று கூறினார்.

பொருளாதாரத்தில் தொற்றுநோயின் தாக்கம் என்பது சட்ட நிறுவனங்கள் குறிப்பிட்ட பகுதிகளில் வேலை பற்றாக்குறையை சந்திக்க நேரிட்டுள்ளது. மேலும் இது பல பயிற்சியாளர்களின், குறிப்பாக சிறிய நிறுவனங்களில் உள்ளவர்களின் நிதி தயார்நிலையை மோசமாக பாதித்துள்ளது.

சமீபத்திய வாரங்களில், சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர் மற்றும் புத்ராஜெயா மீண்டும் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ளன. இதனால் நீதிமன்றங்கள் பல வாரங்களாக மூடப்பட்டுள்ளன.

இதன் விளைவாக நிறுவனங்கள் வருவாயையும் இழந்தன என்று அவர் கூறினார். ஏப்ரல் மாதத்தில் MCO இன் போது மலேசிய வழக்கறிஞர் சட்டபூர்வமான சகோதரத்துவத்தின் மத்தியில் ஒரு கணக்கெடுப்பை நடத்தியதாகவும், அந்த நேரத்தில் 844 பதிலளித்தவர்களில் 96% பேர் அக்டோபர் மாதத்தில் தங்களைத் தாங்களே உருவாக்கிக் கொள்ளவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

பதிலளித்தவர்களில் ஒரு பகுதியினர் (8.1%) நடைமுறையில் நிறுத்தப்படுவதை முழுவதுமாக சிந்தித்துக் கொண்டிருந்தனர். அவர்களில் 13.2% பேர் தங்கள் நடைமுறைகளை மூடுவதாக கருதினர் என்று அவர் கூறினார்.

ஆனால் MCO இன் போது கணக்கெடுப்பு நடத்தப்பட்டதால், கண்ணோட்டம் எதிர்பார்த்ததை விட அவநம்பிக்கையானதாக இருந்திருக்கலாம் என்றார். உறுப்பினர்கள் எதிர்கொள்ளும் முக்கிய சவால்களில் ஒன்று வருமான இழப்பு அல்லது குறைப்பு மற்றும் அவர்களின் இயல்பான செயல்பாடுகளுக்கு இடையூறு.

ஆரம்ப MCO நீக்கப்பட்ட பின்னர் விஷயங்கள் மேம்பட்டன. ஆனால் சட்டத் தொழில் பொருளாதாரத்தின் பிற துறைகளுடன் ஆழமாகப் பிணைந்திருப்பதால், வணிகமானது பல உறுப்பினர்களுக்கு இயல்பு நிலைக்கு திரும்பவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கம் கடன் தடையை நீட்டிக்க வேண்டும் என்றும் சட்ட நிறுவனங்கள் அவற்றின் இயக்க செலவுகளை ஈடுசெய்ய சிறப்பு மானியங்களை ஒதுக்க வேண்டும் என்றும் அவர் முன்மொழிந்தார்.

கூடுதலாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட நபர்களுக்கு சட்ட உதவிகளை வழங்கும் தேசிய சட்ட உதவி அறக்கட்டளைக்கான பட்ஜெட்டில் அரசாங்கம் நிதி ஒதுக்க விரும்புகிறோம்.

தகவல் தொழில்நுட்ப உள்கட்டமைப்பை ஏற்றுக்கொள்வதை அல்லது மேம்படுத்துவதை ஊக்குவிப்பதற்காக அரசாங்கம் சட்ட நிறுவனங்களுக்கு ஊக்கத்தொகைகளை வழங்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். நாடு முழுவதும் 8,501 சட்ட நிறுவனங்கள் உள்ளன.

மூத்த வழக்கறிஞர் டத்தோ ரோஜர் டான், பல வழக்கறிஞர்கள் சிரமப்பட்டதாகவும் சட்ட நிறுவனங்களில் பணமதிப்பிழப்பு நடந்திருப்பதாகவும் கூறினார்.

வக்கீல்கள் அதைக் கடினமாகக் கண்டறிந்து பொருளாதார துயரங்களை எதிர்கொள்கின்றனர். குறிப்பாக வருமானம் கணிசமாகக் குறைந்துவிட்டது. ஆனால் மேல்நிலைகளை இன்னும் பூர்த்தி செய்ய வேண்டும்.

ஒரு சட்ட நிறுவனம் ஒரு SME போன்றது. எங்களுக்கும் உதவி தேவை என்று அவர் கூறினார். அரசாங்கத்தின் ஊதிய மானியம் இதுவரை சட்ட நிறுவனங்களுக்கு உதவியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here