தேர்தலை தவிர்க்க முடியாது: எஸ்ஓபியை கடைபிடியுங்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: தேர்தல்கள் தவிர்க்க முடியாதவை. குறிப்பாக எஸ்ஓபிக்களுக்கு கட்டுப்படுவது மிக முக்கியமானது. குறிப்பாக பத்து சாபி, சபா மற்றும் சரவாக் மாநிலங்களில் உள்ள தொலைதூர பகுதிகளில் உள்ளவர்களுக்கு என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் கருத்துரைத்தார்.

சனிக்கிழமை (அக். 31) ஒரு நேரடி ஒளிபரப்பு உரையில், அதிகாரிகள் அமைத்த SOP களுக்கு கட்டுப்பட வேண்டும் என்று முஹிடின் அனைவருக்கும் ஒரு வேண்டுகோள் விடுத்தார். குறிப்பாக ஒரு தேர்தலின் போது, ​​அரசாங்கம் மத்திய அரசியலமைப்பிற்கு கட்டுப்பட்டிருப்பதால் இந்த செயல்முறையை நிறுத்த அதிகாரம் இல்லை ஜனநாயகம் என்றார்.

அவசரகால நிலை பிரகடனத்தால் மட்டுமே தேர்தல்கள் நடைபெறுவதைத் தடுக்க முடியும் என்பதால், தேர்தலுக்கான SOP களை இறுக்குவதே அரசாங்கத்திற்கு உள்ள ஒரே வழி.

சிவப்பு மண்டலங்களிலிருந்து பசுமை மண்டலங்களுக்கு வாக்களிப்பதற்காக திரையிடுவதற்கான அழைப்புகள் திரையிடப்பட்டிருந்தாலும் அறிகுறியற்ற நோயாளிகள் வைரஸைக் கொண்டு வந்து கண்டறியப்படுவதற்கு முன்னர் இறந்திருப்பதற்கான வாய்ப்பு உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

சபாவில் அதிக எண்ணிக்கையிலான சம்பவங்கள் 13,701 ஆகவும், சிலாங்கூர் 4,360 சம்பவங்கள், கோலாலம்பூர் (2,991), கெடா (2,080), நெகிரி  செம்பிலான் (1,516) சம்பவங்களும் உள்ளன.

பத்துசாபி இடைத்தேர்தல் டிசம்பர் 5 ஆம் தேதி முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. சரவாக் மாநிலத் தேர்தல் எப்போது வேண்டுமானாலும் விரைவில் நிகழக்கூடும். அதைத் தவிர்க்க முடியாது. ஏனென்றால், அரசியலமைப்பின் கீழ், காலியாக உள்ள  இடங்கள் 60 நாட்களுக்குள் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும். சரவாக் மாநில அரசியலமைப்பும் மாநில சட்டமன்றம் கலைக்கப்பட்ட 60 நாட்களுக்குள் ஒரு மாநிலத் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும் என்று கூறுகிறது.

தேர்தல் ஆணையத் தலைவர் என்னிடம் பல தேர்தல் ஆணைய ஊழியர்கள் கோவிட் -19 தொற்று வந்து  என்ற அச்சத்தில் பத்து சாபியில் பணிபுரித அஞ்சுகின்றனர் என்று  முஹிடின் கூறினார்.

2021 வரவுசெலவுத் திட்டத்தை நிறைவேற்ற ஆளும் எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் ஒன்றிணைவதற்கு பெரிகாத்தான் தேசிய அரசு தன்னால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்யும் என்றும் அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு எதிரான  போராட்டத்தை மட்டுமே நாங்கள் வெல்ல விரும்புகிறோம். எங்கள் அரசியல் வேறுபாடுகளை ஒதுக்கி வைப்போம்  என்று முஹிடின் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here