கோவிட் தொற்று முடிவுக்கு வந்தபின் அனைத்து தேர்தல்களும் நடத்தப்பட்ட வேண்டும்: டத்தோ சைபுதீன் அப்துல்லா

Group media interview with Communications and Multimedia Minister Datuk Seri Saifuddin Abdullah

கோலாலம்பூர்:  கோவிட் -19 ஒரு முடிவுக்கு வந்த பிறகு நாட்டில் அனைத்து தேர்தல்களும் நடத்தப்பட வேண்டும் என்று தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் டத்தோ சைபுதீன் அப்துல்லா தெரிவித்துள்ளார்.

இது தற்போது இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) மற்றும் நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) ஆகியவற்றால் பிணைக்கப்பட்டுள்ள மக்களின் முழு பங்களிப்பை உறுதி செய்யும் என்றார்.

தேர்தல் முடிந்தவரை சுதந்திரமாகவும், நியாயமானதாகவும் வெளிப்படையாகவும் இருக்க வேண்டும் என்று நாங்கள் விரும்புகிறோம். அதுதான் ஜனநாயகம். ஆனால் பல SOP களும் கட்டுப்பாடுகளும் இருந்தால், கட்டுப்படுத்தப்பட்ட தேர்தல்களின் பின்னணியில் ஜனநாயகம் இன்னும் பாதுகாக்கப்படுகிறதா? அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (நவம்பர் 1) புலேட்டின் அவானிக்கு அளித்த சிறப்பு பேட்டியில் கூறினார்.

இப்போதைக்கு சிறந்த நடவடிக்கை “தேர்தலைத் தவிர்ப்பது அல்ல, அதை ஒத்திவைப்பது” என்று அவர் கூறினார்.

ஒருவேளை, ஒரு வழி இப்பகுதியில் அவசரகால நிலையை அறிவிப்பது, ஆனால் அரசியலுக்காக அல்ல . தேர்தல் செயல்பாட்டில் மக்கள் முழுமையாகவும் திறமையாகவும் பங்கேற்க முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்துவது  என்று அவர் கூறினார்.

தேர்தல் ஆணையம் டிசம்பர் 5 ஆம் தேதி சபாவில் பாத்து சாபி இடைத்தேர்தலை நடத்துகிறது. தவிர, சரவாக் தனது மாநில சட்டமன்றத்தின் தற்போதைய பதவிக்காலம் ஜூன் 7,2021 அன்று முடிவடையும் போது மாநில தேர்தல்களையும் நடத்தும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here