மக்களவையில் இன்று வழங்கல் மசோதா மீதான விவாதம்

கோலாலம்பூர் (பெர்னாமா): திங்கள்கிழமை (நவம்பர் 9) அமர்ந்திருக்கும் மக்களவை 2021 வழங்கல் மசோதா மீதான விவாத அமர்வில் வெள்ளிக்கிழமை தாக்கல் செய்யப்பட்ட பின்னர் அது கவனம் செலுத்தும்.

மக்களவை உத்தரவு ஆவணங்களின் அடிப்படையில், அமர்வின் ஆறாவது நாளில் வாய்வழி கேள்வி-பதில் அமர்வு முடிந்தவுடன் விவாதம் தொடங்கும். இதில் 80 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் – அரசாங்கத்தின் 41  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் எதிர்கட்சியில்  மற்றும் 39 பேர் மட்டுமே உள்ளனர்.

காலை 10 மணி முதல் பிற்பகல் 2 மணி வரை நடைபெறும் இந்த அமர்வு, பட்டதாரிகளுக்கு வேலை வாய்ப்புகள் இல்லாமை, பாலஸ்தீன ஆக்கிரமிப்பு போன்றவற்றையும் எடுத்துக்காட்டுகிறது. இவை வாய்வழி கேள்வி பதில் அமர்வில் எழுப்ப திட்டமிடப்பட்டுள்ள கேள்விகளில் ஒன்றாகும் .

இந்த ஆண்டு பொருளாதார வீழ்ச்சியால் பணிநீக்கம் செய்யப்படும் புதிய பட்டதாரிகள் மற்றும் தொழிலாளர்களுக்கு வேலை வாய்ப்புகள் இல்லாததால் ஏற்படும் பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண்பதில் அரசாங்கத்தின் நடவடிக்கைகள் மற்றும் நடவடிக்கைகள் குறித்து மனித வள அமைச்சரிடம் டத்தோ ஶ்ரீ  வான் அஜிசா வான் இஸ்மாயில் (பி.எச்-பாண்டன்) கேட்பார். .

இது தவிர, பாலஸ்தீனத்தின் ஆக்கிரமிப்பை அங்கீகரிப்பதற்கான இஸ்ரேலின் அநியாய இயல்பாக்கல் திட்டத்திற்கு ஆட்சேபனைகளை தெரிவிக்க இஸ்லாமிய ஒத்துழைப்பு அமைப்பு (ஓ.ஐ.சி) போன்ற அனைத்துலக அமைப்புகளுடன் செயல் நடவடிக்கை எடுக்குமாறு அஹ்மத் தர்மிசி சுலைமான் (பாஸ்-சிக்) வெளியுறவு அமைச்சரிடம் கேட்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது. .

மேலும், 2008 முதல் இப்போது வரை ஆராய்ச்சி மையத்தால் உற்பத்தி செய்யப்படும் புதிய நெல் விதைகளின் எண்ணிக்கை குறித்து வேளாண் மற்றும் உணவுத் துறை அமைச்சரிடம் டத்தோ ஜோஹரி அப்துல் (பி.எச்-சுங்கை பட்டாணி) விளக்கம் கோருவார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

மக்களவை நாட்காட்டியின்படி, 14 ஆவது நாடாளுமன்றத்தின் மூன்றாவது கூட்டத்தின் மூன்றாவது கூட்டம் டிசம்பர் 15 வரை 27 நாட்களுக்கு நடைபெறும். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here