தொழிலாளர்களின் நலனுக்கே அதிக முக்கியத்துவம் : டத்தோ ஶ்ரீ சரவணன்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள தொழிலாளர்கள் மற்றும் வணிக நிறுவனங்கள் அடுத்த ஆண்டு வரவிருக்கும் பொருளாதார மந்தநிலையைத் தடுத்து நிறுத்துவதற்கு பலவிதமான அரசாங்க உதவிகளை உறுதி செய்கின்றன.

ஒரு தொடக்கத்திற்காக, 2021 ஆம் ஆண்டில் மனித மூலதனம் மற்றும் தொழிலாளர் சந்தையை வலுப்படுத்துவதன் மூலம் பொருளாதாரத்தை புத்துயிர் பெற பல்வேறு அரசாங்க முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படும்.

வேலைகள் இல்லாதவர்களுக்கு உதவ வேண்டியதன் அவசியத்தை வலியுறுத்தி மனிதவள அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ எம். சரவணன், தொழிலாளர்களைத் திரும்பப் பெறுவது அல்லது அவர்களுக்கு வேலை கிடைப்பது மட்டுமல்லாமல், குறைந்த வருமானத்துடன் தொழிலாளர்களின் கைகளில் பணம் இருப்பது முக்கியம். இதனால் அவர்கள் செலவழிக்க முடியும் பொருளாதாரத்தைத் தூண்டுவதற்கு உதவுங்கள்.

எனது அமைச்சகம் குழிகளில் வேலை செய்யவில்லை என்பதும் மிக முக்கியம், ஏனென்றால் தொழிலாளர்கள் மற்றும் வணிகங்கள் தொடர்பான பல பிரச்சினைகள் மனித உரிமைகள் முதல் வர்த்தக கவலைகள் வரை குறைக்கப்படுகின்றன என்று அவர் இங்கே ஒரு ஊடக மாநாட்டில் கூறினார்.

இதில் முகவர் தலைவர்கள் மற்றும் மனிதவள அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (சொக்சொ) மற்றும் மனித வள மேம்பாட்டு நிதி (HRDF) உள்ளிட்ட துறைகள் அடங்கும்.

பட்ஜெட் 2021 இன் கீழ், அரசாங்கம் அதன் வருடாந்திர செலவினங்களுக்காக RM1.288bil மற்றும் சமூக பாதுகாப்பு வலைகள், திறன் பயிற்சி மற்றும் ஆட்சேர்ப்பு ஊக்கத்தொகைகளுக்கு RM4.134bil ஆகியவற்றை ஒதுக்கியுள்ளது.

அடுத்த ஆண்டு தொற்றுநோயால் கொண்டுவரப்பட்ட உயர் பணிநீக்க விகிதம் மற்றும் பொருளாதார மந்தநிலைக்கு நாடு கட்டியெழுப்பும்போது, ​​தொழிலாளர்களுக்கு தீர்வுகளை வழங்குவதில் தனது அமைச்சகம் “மனித தொடுதலை” பயன்படுத்துவதை உறுதிசெய்வதன் அவசியத்தைப் பற்றி சரவணன் பேசினார்.

வாழ்வாதார இழப்பைக் கையாள்வதில், எனது அமைச்சின் கீழ் உள்ள அதிகாரிகள் மற்றும் முகவர்கள் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உதவ அனைத்து வழிகளையும் பயன்படுத்துவார்கள். இதில் ஒதுக்கீடு துஷ்பிரயோகம் மற்றும் நியாயமற்ற பணிநீக்கம் தொடர்பான வழக்குகளை விசாரிப்பது உட்பட என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த வியாழக்கிழமை ஈப்போவில் தனது பணியிடத்தில் தனது காரை மோதிய ஊழியர் ஒருவர் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்ட பின்னர், அவர் வந்த வாகனத்தின் பாதையில் நடந்து சென்றதாகக் கூறப்பட்ட பின்னர் கொல்லப்பட்டார்.

சொக்கோவின் ஊதிய மானியத் திட்டம் 2.0 க்கு RM1.5 பில் பட்ஜெட் செய்யப்பட்டுள்ளது என்றும், இதன் கீழ் சில்லறை மற்றும் சுற்றுலாத் துறைகளில் உள்ள பெரிய நிறுவனங்களின் முதலாளிகள் 500 ஊழியர்களுக்கான உதவிக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் என்றும் சரவணன் கூறினார்.

கூடுதலாக, வேலைவாய்ப்பைத் தூண்டுவதற்காக பணியமர்த்தல் ஊக்கத் திட்டத்திற்கு (பெஞ்சனா கெர்ஜயா)  2 பில்லியன் ஒதுக்கீடு உள்ளது.

RM1,500 மற்றும் அதற்கு மேல் சம்பாதிக்கும் தொழிலாளர்களுக்கு ஊக்கத்தொகை இப்போது RM800 இன் தட்டையான வீதத்திலிருந்து மாத வருமானத்தில் 40% ஆக உயர்த்தப்படும்.

ஊனமுற்றோர், நீண்ட கால வேலையில்லாதவர்கள், தனித்து வாழும் தாய்மார்கள் மற்றும் பணிநீக்கம் செய்யப்பட்ட தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் முதலாளிகள் ஒரு ஊழியரின் மாத வருமானத்திற்கு மேலும் 20% ஊக்கத்தைப் பெறுவார்கள் என்று சரவணன் கூறினார்.

ஒரு உள்ளூர் தொழிலாளி ஒரு வெளிநாட்டு தொழிலாளியை மாற்றினால், ஊழியரின் மாத வருமானத்தில் 20% மேலும் ஊக்கத்தொகை வழங்கப்படும்.

உயர் திறமையான திட்டங்கள் அல்லது தொழில்முறை சான்றிதழ்களுக்கு, பயிற்சி திட்டங்களுக்கான அதிகபட்ச வீதம் RM4,000 இலிருந்து RM7,000 ஆக உயர்த்தப்படும்.

மேலும் பட்டதாரிகளுக்கான வேலைவாய்ப்பு திட்டத்தின் கீழ் மூன்று மாதங்களுக்கு RM1,000 ஊக்கத்தொகை RM4,000 பயிற்சி மானியத்துடன் ஒதுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

இராணுவம், போலீஸ், சிவில் பாதுகாப்பு மற்றும் கடல்சார் மற்றும் மத ஆசிரியர்கள் மற்றும் இமாம், சேவை ஒப்பந்தத்தில் பணியாற்றும் அரசு ஊழியர்கள் மற்றும் 400,000 டெலிவரி ரைடர்ஸ் ஆகியோரின் தன்னார்வ பணியாளர்களை உள்ளடக்கும் வகையில் சொக்சோவின் சுய வேலைவாய்ப்பு சமூக பாதுகாப்பு திட்டம் விரிவுபடுத்தப்பட்டுள்ளது என்றும் சரவணன் சுட்டிக்காட்டினார்.

வேலை தேடுவோருக்கான கொடுப்பனவுகளை செலுத்த மொத்தம் RM150mil ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது. இது மூன்று மாதங்கள் நீட்டிக்கப்படும், வேலைவாய்ப்பு காப்பீட்டு முறையின் கீழ் கோரக்கூடிய விகிதம் முதல் மாத ஊதியத்தில் 80% ஆகவும், இரண்டாவது முதல் ஆறாவது மாத ஊதியத்தில் 50% ஆகவும், மூன்று மாதங்களுக்கு 30% ஆகவும் இருக்கும் என்று அவர் கூறினார் கூறினார்.

அதற்கு மேல், பட்ஜெட் 2021, ஆர்.எம் 100 மில்லை எச்.ஆர்.டி.எஃப்-க்கு மேம்பட்ட மற்றும் மறுசீரமைப்பு திட்டங்களுக்காக ஒதுக்கியுள்ளது, இது தனியார் துறையையும் உள்ளடக்கியது. சுற்றுலா நிறுவனங்களுக்கு அடுத்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் ஆறு மாதங்களுக்கு எச்.ஆர்.டி.எஃப் விதிவிலக்கு அளிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

மேலும் பயிற்சி நிதிகள் மலேசியர்களுக்கும் கிடைக்கின்றன. பொது மற்றும் தனியார் பயிற்சி நிறுவனங்களில் தொழில்நுட்ப மற்றும் தொழிற்கல்வி மற்றும் பயிற்சி (டி.வி.இ.டி) இல் பங்கேற்கும் 24,000 பேருக்கு கடன்களைத் தயாரிக்க திறன் மேம்பாட்டு நிதிக் கழகத்திற்கு  300 மில்லியன் ஒதுக்கீடு உள்ளது.

பின்னர் Sistem Latihan Dual Nasional Plus, கீழ் மாதாந்திர கொடுப்பனவு உள்ளது. இது RM625 இலிருந்து RM1,000 ஆக உயர்த்தப்பட்டுள்ளது  என்று டத்தோ ஶ்ரீ சரவணன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here