துன் சாமிவேலுவின் மனநிலை குறித்த விவகாரம்: வாதி மற்றும் பிரதிவாதிக்கு மட்டுமே தெரிவிக்க வேண்டும்

கோலாலம்பூர்: முன்னாள் அமைச்சர் துன் எஸ். சாமி வேலு மீதான மனநல விசாரணை பொதுமக்களுக்கும் ஊடகங்களுக்கும் அறிவிக்க கூடாது என்று டத்தோ ஶ்ரீ எஸ்.வேள்பாரி உயர்நீதி மன்றத்தில் செய்த மனுவிற்கு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

அக்., 2 இல் உயர்நீதிமன்றத்தால் விண்ணப்பம் வழங்கப்பட்டதாக வேள்பாரியை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் டேவிட் மேத்யூஸ் தி ஸ்டாரிடம் தெரிவித்தார். செப்டம்பர் 27ஆம் தேதி நீதிபதி வோங் சீ லின் முன் விண்ணப்பம் செய்யப்பட்டது.

“விசாரணை தொடர்பான ஒரு பாதுகாப்பு அல்லது சீல் உத்தரவு நடைமுறையில் உள்ளது. என்னால் மேலும் சொல்ல முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

மனநல சுகாதார சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 52 இன் கீழ், மனநல சுகாதார விசாரணை தொடர்பான அவருக்கும் அவரது தந்தையுக்கும் இடையிலான வழக்கில் வேள்பாரி ஒரு சீல் ஆணைக்கு விண்ணப்பம் செய்ததாக அக்டோபரில் ஒரு செய்தி போர்டல் செய்தி வெளியிட்டது.

அனைத்து காரண ஆவணங்கள், மருத்துவ அறிக்கைகள், கடிதங்கள் மற்றும் பிற ஆவணங்கள் உள்ளிட்ட பிரமாணப் பத்திரங்கள், நீதிமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்டுள்ளவை சோதனைக்கு கிடைக்கக் கூடாது அல்லது பயன்படுத்துவதைத் தவிர வேறு எந்த வடிவத்திலும் நகல்களைத் தயாரிக்கக் கூடாது என்று செய்தி அறிக்கை கூறியுள்ளது. வாதி அல்லது பிரதிவாதி.

இந்த வழக்கை கேமராவில் விசாரிக்க விண்ணப்பதாரர் விண்ணப்பித்தார், வழக்கின் தேதிகள் பொதுமக்களுக்கு வெளியிடப்படக்கூடாது என்பதற்காகவும், வாதி மற்றும் பிரதிவாதிக்கு மட்டுமே நடவடிக்கைகள் குறித்து அறிவிக்கப்பட வேண்டும் என்றும் அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

மற்ற காரணங்கள், சாமி வேலுவின் மனநலம் குறித்த தனிப்பட்ட தகவல்களை ஊடகங்களுக்கு வெளியிடக்கூடாது. ஏனெனில் அவர் ஒரு உயர்மட்ட பொது நபராக இருப்பதால், இந்த தகவலை இந்த வழக்கில் ஒரு விருப்பமான ஆர்வமுள்ள வெளி தரப்பினரால் பயன்படுத்த முடியும் என்ற உண்மையான ஆபத்து உள்ளது.

செப்டம்பர் 11 அன்று, நீதிபதி வோங் சீ லின், வேள்பாரி வழக்கை தனது தந்தைக்கு மனநல பரிசோதனைக்கு உட்படுத்த அனுமதித்தார்.

வேள்பாரி கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் ஆரம்ப சம்மன் தாக்கல் செய்திருந்தார், மனநலச் சட்டம் 2001 இன் கீழ் தனது தந்தைக்கு மனநலக் கோளாறு இருக்கிறதா என்று தீர்மானிக்க விசாரணையை கோரி, தன்னையும் தனது விவகாரங்களையும் நிர்வகிக்க முடியாமல் போகும் என்று கூறியிருந்தது குறிப்பிடதக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here