பிரதமருக்கு எதிரான நம்பிக்கை தீர்மானத்திற்கு முன்னுரிமை வழங்க வேண்டும் : அம்னோ

கோலாலம்பூர்: பிரதமருக்கு எதிரான நம்பிக்கையின்மைகளுக்கு மக்களவையில் முன்னுரிமை அளிக்கப்பட வேண்டும் என்று அம்னோ தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடி (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

நாடு ஒரு நிலையான அரசியல் சூழ்நிலையில் இருக்க நாடாளுமன்றம் பொருத்தமான தளமாகும். நம்பிக்கையின் பிரேரணை இருக்கிறதா இல்லையா, அது (அரசியல் ஸ்திரத்தன்மை) இந்த உன்னத சபையில் சோதிக்கப்பட வேண்டும் என்று வியாழக்கிழமை (நவம்பர் 19) நாடாளுமன்றத்தில் 2021 பட்ஜெட்டை விவாதிக்கும் போது அவர் கூறினார்.

பாகன் டத்தோ எம்.பி.யும் பாரிசான் தலைவருமான ஜாஹிட், நம்பிக்கையில்லா தீர்மானம் போன்ற தனியார் இயக்கங்களுக்கு அரசாங்க விஷயங்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படுவதை ஒப்புக் கொண்டார். எவ்வாறாயினும், பிரேரணைக்கு முன்னுரிமை அளிக்க அரசாங்கம் அனுமதித்தால் இதை தீர்க்க முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

அரசாங்கம் அதை (நம்பிக்கை) ஒரு முன்னுரிமையாக மாற்றி அதை சபையில் கொண்டு வரட்டும் என்று அவர் கூறினார். டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு எதிரான நம்பிக்கையில்லாத தீர்மானத்தை மொத்தம் 25 தனி பிரேணனை நாடாளுமன்ற ஆணைக் குறிப்பில் பட்டியலிடப்பட்டுள்ளன.

25 பேரில் 11 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  பார்ட்டி அமானா நெகாராவைச் சேர்ந்தவர்கள், ஐந்து பேர் முன்பு பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவோடு இருந்தவர்கள், ஏழு பேர் பார்ட்டி வாரிசன் சபாவைச் சேர்ந்தவர்கள். ஒருவர் பி.கே.ஆர் மற்றும் டி.ஏ.பி.ஆவர்.

அரசாங்கத்தின் முந்தைய முயற்சி மன்னரால் நிராகரிக்கப்பட்டதால், நாடு தழுவிய அவசரகால நடவடிக்கைகளை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் நிராகரிக்க வேண்டும் என்றும் ஜாஹிட் கூறினார். மாறாக மக்கள் அதனை தீர்மானிக்க  மீண்டும் வாய்ப்பு வழங்க வேண்டும்என்றார்.

மக்களின் குரல் புனிதமானது, அவர்கள் எங்களுக்கு ஆணையை வழங்கியிருந்தார்கள். அதை நாங்கள் அவர்களிடம் திருப்பித் தர வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

தற்போதைய அரசியல் முட்டுக்கட்டைக்கு தீர்வு காணும் நோக்கில் கோவிட் -19 நிலைமை தளர்ந்தவுடன் பொதுத் தேர்தலுக்கு அழைப்பு விடுக்குமாறு அம்னோ உச்ச சபை பெரிகாத்தான் தேசிய அரசாங்கத்திடம் கேட்டுக் கொண்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here