போதுமான அளவு கோவிட் பரிசோதனை சாதனங்கள் உள்ளது- சொக்ஸோ விளக்கம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அனுமதி கிடைத்த கிளினிக்குகளுக்கு ரேபிட் ஆன்டிஜென் டெஸ்ட் கிட்கள் (ஆர்.டி.கே-ஏஜி) உடனடியாகக் கிடைப்பதால், முதலாளிகள் தங்கள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை கட்டாயமாக கோவிட் -19 திரையிட ஏற்பாடு செய்யத் தொடங்க வேண்டும் என்று சொக்ஸோ வலியுறுத்தி வருகிறது.

சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் முகமது அஸ்மான் அஜீஸ் முகமது கூறுகையில், சோதனைக் கருவிகள் தினசரி குழு கிளினிக்குகளுக்கு ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டன. கிளினிக்குகள் எங்கள் கிடங்குகளில் அவசரமாக தேவைப்பட்டால் அவற்றை சேகரிக்கலாம்.

பினாங்கு மற்றும் சபாவில் உள்ள எங்கள் கிளை அலுவலகங்களில் சேகரிப்பதற்காக போதுமான சோதனை கருவிகளையும் வைத்திருக்கிறோம் என்று அவர் நேற்று கூறினார்.

டிசம்பர் 28 மற்றும் ஜனவரி 1 ஆம் தேதிகளில் மலேசிய உற்பத்தியாளர்கள் கூட்டமைப்பு மற்றும் மலேசிய முதலாளிகள் கூட்டமைப்பு போன்ற முதலாளி குழுக்கள் கிளினிக்குகளில் ஆர்.டி.கே-ஏஜி கிடைக்காததால் தங்கள் தொழிலாளர்களை திரையிடலுக்கு அனுப்புவது சவாலாக இருப்பதாகக் கூறப்பட்டது.

இந்த அமைப்பு ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான சோதனை கருவிகளை வாங்கியுள்ளதாக சொக்ஸோ தெளிவுபடுத்தியது. மேலும் குறைந்த எண்ணிக்கையிலானவை மட்டுமே பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது என்பதை வெளிப்படுத்தியுள்ளது.

டிசம்பர் 27 நிலவரப்படி, 2,385 முதலாளிகள் மட்டுமே தங்கள் தொழிலாளர்களை கோவிட் -19 திரையிடலுக்காக அனுப்பியுள்ளனர் – மலேசியாவில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் மொத்த நிறுவனங்களில் 4.3% விழுக்காடாகும்.

ஜன.2 ஆம் தேதி வரை ஜனவரி வரை, டாக்டர் அஸ்மான் 3,324 முதலாளிகள் அல்லது சுமார் 6% பேர் 94,096 வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைத் திரையிடலுக்காக அனுப்பியுள்ளனர். அதே நேரத்தில் கிளினிக்குகளுக்கு விநியோகிக்க சோதனை கருவிகளுக்கான ஒப்புதல் உத்தரவுகள் 356,297 சோதனைக் கருவிகள் என்று கூறினார்.

முதல் சோதனைகளுக்காக, சோதனைக் கருவிகளின் விலையை ஈடுசெய்வதன் மூலம் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை கோவிட் -19 திரையிட உதவுகிறது. சோதனை கருவிகள் ஏற்கனவே வாங்கப்பட்டுள்ளன. அவை பங்கேற்கும் கிளினிக்குகளுக்கு அனுப்ப உடனடியாக கிடைக்கின்றன.

சோதனைக் கருவிகளை வழங்குவது அந்தந்த கிளினிக்குகளின் உத்தரவுகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. அவை முதலாளிகளிடமிருந்து பெறப்பட்ட முன்பதிவுகளின் எண்ணிக்கையை அடிப்படையாகக் கொண்டவை என்று அவர் கூறினார்.

வெவ்வேறு கிளினிக்குகள் வெவ்வேறு திறனைக் கொண்டிருப்பதால், முதலாளிகள் ஸ்கிரீனிங்கிற்காக முன்பதிவு செய்ய அருகிலுள்ள பங்கேற்பு கிளினிக்குகளைத் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும். இது கிளினிக்கில் அல்லது பல வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைக் கொண்ட முதலாளிகளுக்கான இடத்திலேயே செய்யலாம். கிளினிக்குகள் அவற்றின் திறன் மற்றும் கிடைக்கும் தன்மைக்கு ஏற்ப சோதனைகளுக்கு ஏற்பாடு செய்யலாம்.

முதலாளிகள் தங்கள் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைத் திரையிடுவதற்கான ஏற்பாடுகளைத் தொடங்குமாறு நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம்  என்று அவர் கூறினார். ஸ்கிரீனிங் தொடர்பான அனைத்து தகவல்களும் பங்கேற்கும் கிளினிக்குகளின் பட்டியலும் அதன் PSP போர்ட்டலில் https://psp.perkeso.gov.my இல் கிடைக்கிறது. வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுக்கானா கட்டாயமாக கோவிட் -19 திரையிடல் ஜனவரி 1 ஆம் தேதி தொடங்கியது.

மனிதவளத்துறை அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ எம். சரவணன் கூறுகையில், இந்த உத்தரவு அறிவிக்கப்பட்டு, டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி முதல் திட்டம் இயங்கத் தொடங்கியுள்ளதால், சுமார் 800,000 வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஆறு சிவப்பு மாநிலங்களில் மட்டுமே அமலாக்க கவனம் செலுத்துகிறது.

 சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பினாங்கு, சபா, கோலாலம்பூர் மற்றும் லாபுவான் கூட்டாட்சி பிரதேசங்கள் அவையாகும். பிற மாநிலங்களைப் பொறுத்தவரை, பிப்ரவரி மாதத்திற்குப் பிறகு அமலாக்கம் நடைமுறைக்கு வரும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here