23ஆம் தேதி முதல் 29ஆம் தேதி வரை எரிப்பொருள் விலை உயர்வு

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஜனவரி 23 முதல் ஜனவரி 29 வரை எரிபொருள் விலை அதிகரிக்கும் என்று நிதி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. RON97 பெட்ரோலின் விலை லிட்டருக்கு RM2.20 ஆக இருக்கும். முன்பு ஒரு லிட்டருக்கு RM2.19 இலிருந்து ஒரு சென் உயரும் என்று அது கூறியது.

RON95 இன் விலை லிட்டருக்கு RM1.89 இலிருந்து RM1.90 ஆகவும், டீசலின் விலை லிட்டருக்கு RM2.05 இலிருந்து RM2.09 ஆகவும் நான்கு சென் அதிகரிக்கும்.

உலகளாவிய கச்சா எண்ணெய் விலைகளின் போக்குகளை அரசாங்கம் தொடர்ந்து கண்காணித்து, மக்களின் நல்வாழ்வையும் நல்வாழ்வையும் உறுதி செய்வதற்கு தகுந்த நடவடிக்கைகளை எடுக்கும் என்று அமைச்சகம் வெள்ளிக்கிழமை (ஜன. 22) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

தானியங்கி விலை நிர்ணய பொறிமுறையின் (ஏபிஎம்) கீழ், ஜனவரி 5,2019 அன்று வாராந்திர எரிபொருள் விலை பொறிமுறை மீண்டும் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. இந்த அமைப்பின் கீழ், ஒவ்வொரு வெள்ளிக்கிழமையும் எரிபொருள் விலைகள் அறிவிக்கப்படுகின்றன. மேலும் அவை ஒரு வாரம் வரை நடைமுறையில் இருக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here