சூதாட்ட கும்பல் இயங்க பச்சை விளக்கா?- மறுத்தார் போலீஸ் படைத் தலைவர்

கோலாலம்பூர்: சட்டவிரோத சூதாட்ட கும்பல்கள் நாடு முழுவதும் செயல்பட “பச்சை விளக்கு” வழங்கப்படவில்லை என்று டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீத் படோர் தெரிவித்துள்ளார்.

போலீஸ் படைத்தலைவரான அவர் கூறுகையில்,  தவறான அறிக்கைகளை வெளிவந்திருப்பதாகவும் புக்கிட் அமான் அவர்கள் செயல்பட முன்னோக்கிச் சென்றதாகக் கூறப்படுகிறது.

கடந்த ஆண்டின் பிற்பகுதியில் இருந்து பரப்பப்பட்ட பொய் கும்பலுக்கு எதிரான தாக்குதல்களையும் நடவடிக்கைகளையும் முறியடிப்பதாகும். ஆதாரமற்ற குற்றச்சாட்டு அனைத்து சூதாட்ட வளாகங்களும் ஜனவரி நடுப்பகுதியில் அல்லது சீன புத்தாண்டுக்குள் மீண்டும் செயல்பட முடியும் என்றும் கூறியது என்று அவர் கூறினார்.

சனிக்கிழமை (ஜன. 23) தொடர்பு கொண்டபோது, ​​புக்கிட் அமான் கும்பல் செயலில் இருக்க பச்சை விளக்கு கொடுத்தார் என்ற கூற்று “தீங்கிழைக்கும் பொய்” என்று அப்துல் ஹமீட் மேலும் கூறினார்.

எந்தவொரு கும்பலும் “tauke” (முதலாளிகள்) பலரின் வாழ்க்கையை பாழ்படுத்தியதால் நடவடிக்கை எடுப்பதில் தைரியமாக இருக்க வேண்டும் என்று அனைத்து சிஐடி அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்களை அவர் ஏற்கனவே நினைவுபடுத்தியுள்ளார் என்று ஐஜிபி மேலும் கூறினார்.

எந்தவொரு சட்டவிரோத சூதாட்டக் கூறுகளையும் தடுப்பதில் போலீஸ் படையின்  ஆண்கள் மற்றும் பெண்கள் மேற்கொண்ட முயற்சிகளை நான் மிகவும் பாராட்டுகிறேன். கும்பலுக்கு எதிராக குற்றத் தடுப்புச் சட்டம் (போகா) பயன்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அப்துல் ஹமீட் கூறினார்.

சம்பந்தப்பட்டதாகக் கண்டறியப்பட்ட எந்தவொரு வெளிநாட்டினரையும் “persona non grata” என்று அறிவிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார். மேலும் இந்த விஷயத்தை குடிநுழைவுத் துறை இயக்குநருடன் பேசி வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

சூதாட்ட பழக்கம் மலேசியர்களிடையே கடுமையான பிரச்சினையாக மாறியுள்ளதால் இதுபோன்ற அணுகுமுறைகள் அவசியம் என்று அப்துல் ஹமீட் கூறினார்.

பலர் சூதாட்டக்காரர்கள் கடன் வலையில் சிக்கியுள்ளனர். மேலும் அவர்களின் சூதாட்ட பழக்கத்திற்கு நிதியளிப்பதற்காக குற்றங்களைச் செய்தவர்களும் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

சட்டவிரோத சூதாட்ட நடவடிக்கைகள் குறித்து ஏதேனும் தகவல் இருந்தால் போலீசாரை தொடர்பு கொள்ளுமாறு அவர் பொதுமக்களை கேட்டுக்கொண்டனர்.

வெள்ளிக்கிழமை சட்டவிரோத சூதாட்ட கும்பல் ஒன்றை பிடித்த  அம்பாங் ஜெயா போலீசாரின் முயற்சிகளுக்கு அவர் பாராட்டினை தெரிவித்தார். சமீபத்திய இந்த சோதனையின்போது 18 பேர் கைது செய்யப்பட்டதோடு பல பொருட்களும் கைப்பற்றப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here