டெல்லியில் நடப்பது உண்மையான விவசாயிகள் போராட்டமே அல்ல! பிரிவினைவாத அமைப்புக்கு கைமாறிய ரூ5 கோடி!

விவசாயிகளின் கிளர்ச்சியில் காலிஸ்தான் சார்பு சக்திகளால் ஊடுருவியுள்ளது என்பதை, சிறிது காலமாக அரசாங்கம் கூறி வருகிறது. இன்று நடந்த சம்பவம் அதனை உறுதிப்படுத்தியது. உளவுத்துறை தகவல்களின்படி, பாகிஸ்தான் இராணுவ புலனாய்வு அமைப்பான ஐ.எஸ்.ஐ., பாபர் கல்சா இன்டர்நேஷனலின் அமைப்புக்கு 5 கோடி ரூபாய் கொடுத்துள்ளது. இந்தப் பணத்தை பப்பர் கல்சா தலைவர் வாத்வாவா சிங்கே.சி.எஃப் தலைவர் பரம்ஜித் சிங் பஞ்ச்வார் ஆகியோரிடம் ஒப்படைத்தனர்.

இது ஐ.எஸ்.ஐ மட்டுமல்ல. இத்தாலியில் சந்தோக் சிங் லல்லி , ஸ்வரஞ்சித் சிங் கோத்ரா , காலிஸ்தானி சார்பு இருவரும் 200,000 பிரிட்டிஷ் பவுண்டுகளை திரட்டியுள்ளனர். கனடாவில் ஜோகிந்தர் சிங் பாஸ்ஸி சுமார் ரூ .3 கோடியை திரட்டி அனுப்பியுள்ளார்.

பிரிட்டனில், சீக்கிய மாணவர்களின் பிரிட்டிஷ் அமைப்பு, பிரிட்டிஷ் சீக்கிய கவுன்சிலின் தலைவர் குல்வந்த் சிங் தேசி, பிரிட்டிஷ் சீக்கிய கவுன்சிலின் பொதுச் செயலாளர் தர்செம் சிங் தியோல் ஆகியோர் நிதி திரட்டியுள்ளனர். அவர்கள், காலிஸ்தான் புலிகள் படை ,சீக்கியர்களுக்கான நீதி (எஸ்.எஃப்.ஜே) உடன் தொடர்பு வைத்திருப்பதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

எனவே, பிரிட்டன், அமெரிக்கா, ஜெர்மனி, இத்தாலி, ஆஸ்திரேலியா, நியூசிலாந்து மற்றும் கனடாவிலிருந்து பணம் வருகிறது. இது ஹவாலா, பண கூரியர்கள், வெஸ்டர்ன் யூனியன் போன்ற எம்.டி.எஸ்.எஸ் இயங்குதளங்கள்,  கூட்ட நெரிசல் வழியாக வருகிறது. இது சில நேரங்களில் சீக்கிய தீவிரவாத அலகுகள் வழியாக செல்கிறது, மேலும் இது தளவாட ஆதரவை வழங்குவதாகும்.

இந்தியா வாசலில் காலிஸ்தான் கொடியை உயர்த்துவதற்காக அவர்கள் 250,000 டாலர்களை மக்களுக்கு வழங்கியுள்ளனர்.  சிங்கு எல்லையில் காலிஸ்தான் கொடியை உயர்த்த $1,000. உழவர் சட்டங்களை எதிர்க்கும் முழக்கங்களை எழுதுபவர்களுக்கு, பெரிய தொகைகள் கொடுக்கப்பட்டன. சிங்கு எல்லையை அடையும் ஒவ்வொரு வண்டிக்கும் ரூ.10,000 வழங்கப்பட்டுள்ளது. ஒரு டிராக்டர் அல்லது தள்ளுவண்டிக்கு ஏதேனும் சேதம் ஏற்பட்டால் அதற்கு ஈடுசெய்யப்படும்.

நிதி திரட்ட ஆன்லைன் தளங்களும் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்று வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன. Gofundme.com இல் 34 நிதி திரட்டும் பிரச்சாரங்கள் நடந்துள்ளன,

அவை கூட்டாக ரூ .2.4 கோடியை திரட்டியுள்ளன. 13 பேஸ்புக் பிரச்சாரங்கள் , ரூ .52 லட்சம் திரட்டப்பட்டுள்ளன. இல்லையெனில், எஃப்.சி.ஆர்.ஏ விதிமுறைகளை மீறும் வகையில் பணம் வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here