எம்சிஓ தாக்கம் : உரிமம் புதுப்பிக்காமல் வாகனம் ஓட்டலாம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: காலாவதியான ஓட்டுநர் உரிமம் கொண்ட தனியார் வாகன உரிமையாளர்கள் இயக்கத்தின் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது தங்கள் வாகனத்தை இயக்க முடியும். வாகனத்தின் காப்பீடு இன்னும் செல்லுபடியாகும் எனில் என்று டத்தோ ஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் கூறுகிறார்.

MCO இன் போது ஓட்டுநர் உரிமம் காலாவதியாகும் ஓட்டுநர்களுக்கு கடந்த ஆண்டு மார்ச் 25 முதல் செப்டம்பர் 20 வரை இதே போன்ற விலக்கு வழங்கப்படும் என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் தெரிவித்தார்.

அவர்களின் உரிமங்களின் காலாவதி தொடர்பான பொதுக் கவலைகளைத் தணிப்பதற்கும், பொது இடங்களில் கூட்டத்தைத் தடுப்பதற்கான சுகாதார தரமான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு இணங்குவதற்கும், அமைச்சகம் முதல் MCO க்கு பதிலளிக்கும் வகையில் விலக்குகளை மீண்டும் அறிமுகப்படுத்தும்.

அனைத்து தனியார் வாகன உரிமையாளர்களுக்கும் பிப்ரவரி 1 முதல் மார்ச் 31 வரை தங்கள் மோட்டார் வாகன உரிமங்கள் (எல்.கே.எம்) மற்றும் திறமையான ஓட்டுநர் உரிமங்களை (சி.டி.எல்) புதுப்பிப்பதில் இருந்து விலக்கு அளிக்கப்பட்டிருப்பதாக என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஜனவரி 29) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

காலாவதியான ஓட்டுநர் உரிமம் உள்ள எவரும் தங்கள் வாகனங்களை செல்லுபடியாகும் காப்பீட்டுத் தொகை என்ற நிபந்தனையின் பேரில் பயன்படுத்தலாம் என்று அவர் கூறினார்.

காலாவதியான எல்.கே.எம் மற்றும் சி.டி.எல் உரிமத்தை வைத்திருப்பவர்கள், ஏப்ரல் 30 வரை விலக்கு காலத்திற்குப் பிறகு 30 நாட்களுக்குள் தங்கள் உரிமத்தை புதுப்பிக்க வேண்டும்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது அத்தியாவசிய சேவை சட்டத்தின் கீழ் புதுப்பித்தல் சேவைகள் அனுமதிக்கப்படுவதால், சரக்கு ஓட்டுநர் உரிமம் (ஜி.டி.எல்) மற்றும் பொது சேவை வாகனம் (பி.எஸ்.வி) உரிமம் வைத்திருப்பவர்களுக்கு இந்த விலக்கு பொருந்தாது என்று டாக்டர் வீ குறிப்பிட்டார்.

MCO காலம் முழுவதும் அனைத்து சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ), நில பொதுப் போக்குவரத்து நிறுவனம் (Apad), சபா மற்றும் சரவாக் ஆகிய நாடுகளில் உள்ள வணிக வாகன உரிம வாரியம் (CVLB) அலுவலகங்களில் இந்த சேவைகளைப் புதுப்பிக்க முடியும்.

அனைத்து புஸ்பகோம் ஆய்வு மையங்களும் தொடர்புடைய சேவைகளுக்காக திறக்கப்பட்டுள்ளன என்று அவர் கூறினார். பொது உறுப்பினர்கள் பொறுப்புடன் வாகனம் ஓட்டுவதன் மூலமும், அனைத்து பயண எஸ்ஓபிகளுக்கும் இணங்குவதன் மூலமும் சாலைகளில் பாதுகாப்பாக இருக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here