கோவிட் சம்பவம் குறித்து தனியார் மருத்துவமனைகள் விடாமுயற்சியுடன் செயல்பட்டு வருகிறது

கிள்ளான்: கோவிட் -19 சம்பவங்கள் குறித்து அதிகாரிகளிடம் தகவல் அளிப்பதில் தனியார் மருத்துவமனைகள் விடாமுயற்சியுடன் செயல்பட்டு வருவதாக மலேசியாவின் தனியார் மருத்துவமனைகள் சங்கத்தின் (ஏபிஎச்எம்) தலைவர் டத்தோ  டாக்டர் குல்ஜித் சிங்  தெரிவித்துள்ளார்.

சம்பந்தப்பட்ட அரசு நிறுவனத்திற்கு தரவை அனுப்புவதில் எந்த தனியார் மருத்துவமனைகளும் தாமதப்படுத்தவில்லை என்பது உறுதி என்று அவர் கூறினார்.

இது எங்களுக்குத் தெரியாத ஒன்று, தனியார் மருத்துவமனைகளைப் பொறுத்தவரை, நாங்கள் கோவிட் -19 சோதனை முடிவுகளைப் பெற்றவுடன் சம்பவங்களை தாமதப்படுத்தி அறிக்கை செய்ய மாட்டோம். உடனடியாக அவற்றைப் புகாரளிப்பது எங்கள் கடமையாகும். அதையே நாங்கள் செய்து வருகிறோம் என்று டாக்டர் குல்ஜித் கூறினார்.

கோவிட் -19 எண்களின் அதிகரிப்பு சமீபத்தில் தேசிய நெருக்கடி தயாரிப்பு மற்றும் மறுமொழி மையத்தில் சம்பவங்கள் குறித்து தகவல் அளிப்பதில் தாமதம் ஏற்பட்டதாக சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லாவின் அறிக்கைக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் பொது சுகாதார தகவல் அமைப்பு (சிம்கா) வழியாக தனியார் வசதிகள் மூலம் தாமதமாக அறிக்கை அளித்ததாக கூறினார். டாக்டர் குல்ஜித், இந்த விவகாரம் குறித்து விவாதிக்க சம்பந்தப்பட்ட அரசு நிறுவனங்களை சந்திக்க APHM தயாராக உள்ளது என்றார்.

கோவிட் -19 ஐ வெல்ல சுகாதார அமைச்சகத்துடன் ஒரு குழுவாக நாங்கள் பணியாற்றி வருகிறோம். இந்த விஷயத்தை சரிசெய்ய எங்கள் தரப்பில் ஏதேனும் குறைபாடுகள் உள்ளதா என்பதை நாங்கள் அறிய விரும்புகிறோம் என்று அவர் மீண்டும் வலியுறுத்துகையில், தனக்குத் தெரிந்தவரை, தனியார் மருத்துவமனைகள் கோவிட் -19 நிலைமையைக் கையாளும் விதத்தில் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை.

அன்றாட நிகழ்வுகளில் சமீபத்திய நான்கு இலக்க எண்ணிக்கை, அவர்களில் பெரும்பாலோர் சிலாங்கூரிலிருந்து வருவது பல கேள்விகளை எழுப்பியுள்ளது.

கடந்த வாரம், சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோ ஸ்ரீ அமிருடீன் ஷரி, மாநிலத்தில் கோவிட் -19 சம்பவங்களின் அதிகரிப்பு, சுகாதார அமைச்சினால் அறிவிக்கப்பட்டபடி, தொழிற்சாலைகள், சிறைச்சாலைகள், கிளினிக்குகள் மற்றும் தனியார் உடனடியாக அறிவிக்கப்படாத மருத்துவமனைகளால் என்று கூறியிருந்தார். சிலாங்கூர் சுகாதாரத் துறை தனியார் கிளினிக்குகள் மற்றும் மருத்துவமனைகளை ஒருங்கிணைக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், சிலாங்கூர் டாஸ்க் ஃபோர்ஸ் ஃபார் கோவிட் -19 (எஸ்.டி.எஃப்.சி) தலைவர் டத்தோ  ஶ்ரீ  டாக்டர் துல்கிஃப்ளி அஹ்மத், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் தெரிவித்த புள்ளிவிவரங்கள் தினசரி சம்பவங்கள் சரியான எண்ணிக்கை அல்ல என்பதை அறிந்து அதிர்ச்சியடைந்தேன் என்றார்.

நான் ஏகப்பட்டவனாக இருக்க விரும்பவில்லை, ஆனால் இதன் பொருள் தினசரி நிகழ்வுகளின் உண்மையான நேரத்தில் எங்களுக்கு அறிவிக்கப்படவில்லை என்பதோடு இது கோவிட் -19 நிலைமை குறித்த அனைத்து பகுப்பாய்வுகளையும் கேள்விக்குறியாக்குகிறது என்று டாக்டர் துல்கிஃப்ளி தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

கோவிட் -19 உடன் போரிடுவதற்கான முயற்சிகளில் தற்போதைய நிலைமை மற்றும் ஒவ்வொரு மாநிலமும் எடுக்க வேண்டிய திசையை தீர்மானிப்பதில் தரவுகளின் துல்லியம் முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார்.

தற்போதைய எண்கள் என்ன, பின்னிணைப்பு சம்பவங்கள் என்னவென்று எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட வேண்டும். அவை ஒன்றாக இணைக்கப்பட்ட புள்ளிவிவரங்கள் குறித்து அறிவிக்கப்படுவதற்குப் பதிலாக என்று அவர் கூறினார்.

இந்த விஷயத்தை சரிசெய்ய சுகாதார அமைச்சகம் விரைவாக செயல்பட வேண்டும் என்றும், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் தினசரி பெறும் சரியான எண்ணிக்கையிலான பேக்லாக் சம்பவங்களின் சரியான நேரப்படி தினசரி சம்பவங்களில் இருந்து தனித்தனியாக வெளியிட வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here