இஸ்மாயில் : நாளை முதல் சில்லறை வணிகங்கள் செயல்படலாம்

புத்ராஜெயா: சில்லறை விற்பனை துறையில் ஜவுளி கடைகள், பொம்மைக் கடைகள், விளையாட்டு உபகரணக் கடைகள் போன்ற வணிகங்கள் புதன்கிழமை (பிப்ரவரி 10) முதல் வணிகங்களைத் தொடங்க அனுமதிக்கப்படும்.

அழகுசாதனப் பொருட்கள், சமையலறை உபகரணங்கள், காலணிகள், புகைப்படம் எடுத்தல் ஸ்டுடியோக்கள், நர்சரிகள் மற்றும் பூக்கடை விற்பனையாளர்களை விற்பனை செய்யும் கடைகளும் திறக்க அனுமதிக்கப்படும்.

தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) டத்தோ ஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகையில், சில்லறைத் துறையின் கீழ் உள்ள பிற வணிகங்களை பொருளாதார தொடர்ச்சி மற்றும் உயிர்வாழ்விற்காக வணிகத்திற்காக திறக்க தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் சிறப்புக் குழு ஒப்புக் கொண்டுள்ளது.

எனவே, இந்த வணிகங்கள் கடுமையான நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுடன் செயல்பட அனுமதிக்க சிறப்பு குழு முடிவு செய்துள்ளது. பிப்ரவரி 10 முதல் வணிகத்திற்காக திறக்க அனுமதிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் செவ்வாய்க்கிழமை (பிப்ரவரி 9) கூறினார்.

ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறை வளாகத்தை கிருமி நீக்கம் செய்வது மற்றும் துணிக்கடைகள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு பயன்படுத்தக்கூடிய கையுறைகளை வழங்குவது உள்ளிட்ட வணிக ஆபரேட்டர்களால் கடுமையான SOP பயிற்சி செய்யப்பட வேண்டும்.

ஊழியர்கள் மற்றும் வாடிக்கையாளர்களிடையே முகக்கவச பயன்பாடு அவசியம் மற்றும் பெயர், தொடர்பு எண் மற்றும் வெப்பநிலை போன்ற விவரங்கள் பதிவு செய்யப்பட வேண்டும். அழகுசாதன கடைகளில் சோதனையாளர்கள் அல்லது மாதிரிகள் பயன்படுத்த அனுமதிக்கப்படவில்லை. மேலதிக விபரங்களையும் தகவல்களையும் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் இணையதளத்தில் காணலாம் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here