வறுமை மற்றும் வேலையின்மையைக் குறைக்க அரசு அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும்

போர்ட்டிக்சன்: கோலாலம்பூரில் குறைந்த வருமானம் கொண்ட நகர்ப்புற குடும்பங்களிடையே வேலையின்மை நிபந்தனை இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது இரு மடங்காக அதிகரித்துள்ளது என்ற யுனிசெஃப் அறிக்கை கவலை அளிக்கிறது என்று டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம்  கூறுகிறார்.

செவ்வாயன்று (பிப்ரவரி 9) தனது சேவை மையத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட கோவிட் -19 ஆன்டிஜென் விரைவான சோதனை கிட் திட்டத்தில் பி.கே.ஆர் தலைவர் கூறினார். அனைத்து அரசியல் கட்சிகளும் உட்பட தலைமை அரசு சாரா அமைப்புகளாக இதை கவனிக்க வேண்டும்.

யுனிசெஃப்பின் குடும்பங்கள் விளிம்பில்: பகுதி 3 அறிக்கை, வீட்டுத் தலைவர்களிடையே வேலையின்மை மூன்று மாதங்களில் 15% ஆக இரு மடங்காக உயர்ந்துள்ளது என்றும், பங்கேற்கும் வீடுகளில் மூன்று பெரியவர்களில் ஒருவர் வேலையில்லாமல் இருப்பதாகவும் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

செப்டம்பர் முதல் டிசம்பர் வரை நடத்தப்பட்ட இந்த ஆய்வில், கோலாலம்பூரின் குறைந்த கட்டண குடியிருப்புகளில் வசிக்கும் குழந்தைகளுடன் 500 குடும்பங்கள் ஈடுபட்டன.

பெண்கள் மற்றும் மாற்றுத்திறனாளிகள் தலைமையிலான வீடுகளில் வருமான அளவு 2019 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் இருந்ததை விட முறையே 24% மற்றும் 36% குறைவாக உள்ளது என்று அறிக்கை மேலும் தெரிவிக்கிறது.

திங்களன்று (பிப்ரவரி 8) ஒரு அறிக்கையில், யுனிசெஃப் தனது அறிக்கையில் உத்தியோகபூர்வ வறுமைக் கோட்டிற்கு சற்று மேலே வருவாய் ஈட்டிய பல குடும்பங்கள் அடிப்படைத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதில் சிரமங்களை சந்தித்து வருவதாகவும் கண்டறிந்துள்ளது.

போர்ட்டிக்சன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான  அன்வார் வறுமை மற்றும் வேலையின்மை பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு காண அரசாங்கம் அதிகம் செய்ய வேண்டும் என்றார். சரிவு ஆபத்தானது என்பதால் பொருளாதாரத்தை நிர்வகிப்பதில் கசிவுகள் மற்றும் ஊழல் நடைமுறைகளை கையாள்வதும் அவசியம் என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் (அரசாங்கம்) மறுக்கும் நிலையில் இருப்பதாகத் தெரிகிறது மற்றும் பொருளாதாரம் சரியில்லை என்று கூறுகிறோம்.  பொருளாதார வீழ்ச்சி என்பது அனைவருக்கும் தெரியும் போது … ஆசியானில் மிக மோசமானது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

மலேசிய பொருளாதார மற்றும் ராக்யாட் பாதுகாப்பு தொகுப்பு (பெர்மாய்), ப்ரிஹாடின் ராக்யாட் பொருளாதார தூண்டுதல் தொகுப்பு (ப்ரிஹாடின்) மற்றும் தேசிய பொருளாதார மீட்பு திட்டம் (பெஞ்சனா) உள்ளிட்ட கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து பொருளாதார வீழ்ச்சியை நிவர்த்தி செய்ய அரசாங்கம் பல தூண்டுதல் தொகுப்புகளை உருவாக்கியுள்ளது.

ஜனவரி 22 ஆம் தேதி வரை, நிதியமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ  தெங்கு ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸ் கூறுகையில், 322,177 முதலாளிகள் மற்றும் 2.64 மில்லியன் ஊழியர்கள் சம்பந்தப்பட்ட ஊதிய மானிய திட்டத்திற்காக மொத்தம் RM12.72 பில்லியனை அரசு ஒப்புதல் அளித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here