எரிப்பொருள் விலை நிர்ணயம் – இனி வாரந்தோறும் மாற்றம் இருக்காது

பெட்டாலிங் ஜெயா: உலகளாவிய கச்சா எண்ணெய் விலை உயர்வைத் தொடர்ந்து RON95 பெட்ரோல் மற்றும் டீசல் விலை முறையே லிட்டருக்கு RM2.05 மற்றும் RM2.15 என நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது என்று நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ  ஜஃப்ருல் தெங்கு அப்துல் அஜீஸ் தெரிவித்துள்ளார்.

முந்தைய பக்காத்தான் ஹராப்பான் அரசாங்கம் 2019இல் அமல்படுத்திய விலையை ஒப்பிடும்போது RON95 மற்றும் டீசலுக்கான புதிதாக அறிவிக்கப்பட்ட விலை குறைவாக உள்ளது என்று ஜஃப்ருல் கூறினார். இது RON95 க்கு RM2.08 மற்றும் டீசலுக்கு RM2.18 ஆகும்.

மானிய ஒதுக்கீட்டின் மூலம் வாரந்தோறும் நிர்ணயிக்கப்படும் உண்மையான சந்தை விலைக்கும் வாராந்திர சில்லறை விலைக்கும் உள்ள வித்தியாசத்தை அரசாங்கம் உள்ளடக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

உலகின் பல்வேறு பொருளாதாரத் துறைகள் மீண்டும் திறக்கப்படுவதன் மூலம் எரிபொருளாக இருக்கும் கச்சா எண்ணெய்க்கான தேவையுடன், பெட்ரோலியத்திற்கான உண்மையான சந்தை விலை உயர்ந்து வருவதால், ஒரு நிரந்தர விலையை அறிமுகப்படுத்த அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளதாக ஜஃப்ருல் கூறினார்.

உலக எண்ணெய் விலை கோவிட் -19 தடுப்பூசி திட்டத்தால் பாதிக்கப்படுகிறது. இது உலகம் முழுவதும் படிப்படியாக எடுக்கத் தொடங்குகிறது. மலேசியா தனது தேசிய நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தை பிப்ரவரி இறுதியில் தொடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

வாழ்க்கைச் செலவைக் குறைக்க அரசாங்கம் உறுதிபூண்டுள்ளதாகவும், உலகளாவிய கச்சா எண்ணெய் விலையில் ஏற்படும் மாற்றங்களின் விளைவுகளை அது எப்போதும் கண்காணிக்கும் என்றும் ஜஃப்ருல் உறுதியளித்தார்.

அரசாங்க மானியங்களை சமநிலைப்படுத்தவும், மக்களின் நல்வாழ்வையும் நல்வாழ்வையும் பராமரிக்க வேண்டியதன் அவசியத்தையும் நாங்கள் எடுப்போம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here