சட்டவிரோத அடகுக் கடைகள் குறித்து எச்சரிக்கையாக இருங்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பொருட்களை அடமானம் வைக்கும் போது சட்டவிரோத அடகுக் கடைகள் குறித்து எச்சரிக்கையாக இருங்கள் என்று புக்கிட் அமன் கூறுகிறார்.

புக்கிட் அமான் வணிக குற்ற புலனாய்வுத் துறை (சி.சி.ஐ.டி) இயக்குனர் டத்தோ ஜைனுதீன் யாகோப் பொதுமக்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும் என்று கேட்டுக்கொண்டார். குறிப்பாக தற்போதைய நிதி நெருக்கடி காலங்களில்.

இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு பொருளாதாரத்தை பாதித்துள்ளது. மேலும் சிலர் சம்பள விஷயத்தில் பாதித்துள்ளனர். செலவுகளை ஈடுகட்ட, சிலர் அடகுக் கடைகளில் மதிப்புமிக்க பொருட்களை   அடமானம் வைக்க செல்கின்றனர் என்று  அவர் செவ்வாயன்று (பிப்ரவரி 16) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

போலீஸ் கண்ணோட்டத்தில், சட்டவிரோத மற்றும் உரிமம் பெறாத அடகுக் கடைகள்  உருவாக்கக்கூடும். இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் குறித்து எந்த அறிக்கையும் கிடைக்கவில்லை என்றாலும், இதுபோன்ற வழக்குகள் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது என்று  ஜைனுதீன் கூறினார்.

“பொதுமக்கள் எப்போதும் கவனமாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் மோசடிகளுக்கு ஆளாகாமல் இருக்க விதிகள் மற்றும் சட்டங்கள் குறித்து அறிந்திருக்க வேண்டும்.

“அரசாங்கத்தால் உரிமம் பெற்ற அடகுக்  கடைகளுடன் எந்தவொரு பரிவர்த்தனையும் செய்யப்படுவதை உறுதி செய்யுங்கள். தொலைபேசியில் எந்தவொரு பரிவர்த்தனையும் செய்ய வேண்டாம். ஏனென்றால் உரிமம் பெற்ற அனைத்து பொருட்களையும் பதிவுசெய்யப்பட்ட வளாகத்தில் நேரில் செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here