ஒரே இரவில் முடிவுக்கு வரும் விஷயமல்ல

புத்ராஜெயா: பொதுமக்களுக்கான தடுப்பூசிகள் கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கு அல்லது புதிய விதிமுறைகளால் தொற்று ஒரே இரவில் முடிவடையாது என்று டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகிறார். சுகாதார தலைமை இயக்குநர் விஷயங்கள் உடனடியாக “இயல்பு நிலைக்கு” ​​திரும்பும் என்று பொதுமக்கள் எதிர்பார்க்கக்கூடாது என்றார்.

“இந்த நேரத்தில், கோவிட் -19 தடுப்பூசியை ஒரு‘ நோய் எதிர்ப்பு சக்திக்கான வழி ’என்று நாம் கருதக்கூடாது. அதிகமானவர்களுக்கு தடுப்பூசி போடப்படுவதால் குறிப்பிட்ட காலத்திற்குள் விஷயங்கள் மாறும்.  ஆனால் அடுத்த சில மாதங்களில் நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திற்கான தகவலை நாங்கள் தொடர்ந்து மதிப்பீடு செய்வோம்.

எங்கள் கோவிட் -19 தடுப்பு நடவடிக்கைகளை தளர்த்துவது குறித்து பரிசீலிக்கக்கூடிய ஒரு காலம் வரும், ஆனால் இந்த நேரத்தில் அல்ல.  எனவே, புதிய விதிமுறைகள் அல்லது கோவிட் -19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு இணங்குவதைத் தவிர வேறு வழியில்லை என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் நேற்று ஊடகங்களுடன் ஒரு மெய்நிகர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கோவிட் -19 தடுப்பூசியின் 300,000 க்கும் மேற்பட்ட அளவுகளின் முதல் தொகுதி வரும்போது தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டம் இந்த ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடங்கும். டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO), SOP ஐ எப்போது எளிதாக்க முடியும் என்பது தெரிந்து கொள்ள சற்று கால அவகாசம் பிடிக்கும் என்றார்.

ஒருவேளை ஆறு மாதங்கள் சாலையில், WHO ஒரு புதிய வழிகாட்டுதலுடன் வருகிறது அல்லது பயணத்திற்கு அனுமதிக்கும் புதிய ஆதாரங்களைக் கொண்டிருந்தால் அவர்கள் தான் அறிவிப்பை வெளியிடுவார்கள்.

ஆனால் தற்போது, ​​நாம் வைரஸுடன் வாழ வேண்டும். எனவே, அந்த முகக்கவசங்களை தொடர்ந்து அணிந்து கொண்டு , ‘3 சி மற்றும் 3 டபிள்யூ’களைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்  என்றார்.

3C கள் மக்கள் தவிர்க்க வேண்டிய இடங்களையும் விஷயங்களையும் குறிக்கின்றன: நெரிசலான பகுதிகள், வரையறுக்கப்பட்ட இடங்கள் மற்றும் நெருக்கமான உரையாடல்கள். 3W கள் மக்கள் எப்போதும் கடைப்பிடிக்க வேண்டிய மூன்று விஷயங்களைக் குறிக்கின்றன: கைகளை கழுவுதல், முகக்கவசம் அணிவது மற்றும் பொது சுகாதார எச்சரிக்கைகளுக்கு செவிசாய்ப்பது.

மற்றொரு அறிக்கையில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் நேற்று மேலும் 2,712 கோவிட் -19 சம்பவங்களையும் மேலும் 25 இறப்புகளையும் அறிவித்தார். ஒரே நாளில் நாட்டின் அதிக எண்ணிக்கையிலான உயிரிழப்புகள் இதுவாகும்.

சண்டகனில் உள்ள டச்சஸ் ஆஃப் கென்ட் மருத்துவமனையில் மூளை புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட மூன்று வயது சிறுமி கோவிட் -19 ல் இறந்த இளையவர்களில் ஒருவர். உயிரிழந்தவர்களில் 21 பேர் மலேசியர்கள். நான்கு பேர் வெளிநாட்டினர்.

தீவிர சிகிச்சை பிரிவுகளில் 227 நோயாளிகள் இருந்தனர், 103 பேருக்கு வென்டிலேட்டர் ஆதரவு தேவைப்படுகிறது. நாட்டில் 5,320 மீட்டெடுப்புகளும் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன, இந்த நோயிலிருந்து மீண்டவர்களின் எண்ணிக்கையை 235,082 வழக்குகளாகக் கொண்டு வந்துள்ளது.

செயலில் உள்ள மொத்த வழக்குகளின் எண்ணிக்கை தற்போது 38,763 ஆக உள்ளது, இன்றுவரை ஒட்டுமொத்த இறப்புகள் 1,030 ஆகும். டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் மேலும் கூறுகையில் 17 புதிய கொத்துகள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டுள்ளன. அவற்றில் 14 பணியிட நோய்த்தொற்றுகள், மீதமுள்ளவை சமுதாய மற்றும் சமயத்துடன் தொடர்புடையவை என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here