கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு, எச்.ஐ.வி உள்ளவர்களுக்கு தடுப்பூசி பாதுகாப்பானதா?

கோலாலம்பூர்: கர்ப்பிணி மற்றும் தாய்ப்பால் கொடுக்கும் பெண்களுக்கும், நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள நபர்களுக்கும் கோவிட் -19 தடுப்பூசி கொடுக்கப்பட வேண்டுமா என்பது குறித்து பொது சுகாதார நிபுணர்கள் ஆராய்ந்து வருகின்றனர்.

இந்த குழுக்களில் தடுப்பூசிகள் பாதுகாப்பானவை மற்றும் பயனுள்ளவை என்பதை நிறுவ மேலதிக ஆய்வுகள் தேவை என்று மணிப்பால் பல்கலைக்கழக கல்லூரி மலேசியா சமூகம் மற்றும் தொழில் மருத்துவ பேராசிரியர் டாக்டர் ஜி. ஜெயக்குமார் தெரிவித்தார்.

நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ளவர்கள், கர்ப்பிணி அல்லது தாய்ப்பால் கொடுக்கும் பெண்கள் மருத்துவ பரிசோதனைகளில் விலக்கப்பட்டுள்ளனர். கோவிட் -19 தடுப்பூசிகளின் பாதுகாப்பு மற்றும் செயல்திறன் குறித்த கிடைக்கக்கூடிய ஆய்வுகளின் அடிப்படையில், இந்த குழுக்களுக்கு நோய்த்தடுப்பு மருந்துகள் வழங்கப்படுவது நல்லதல்ல.

எவ்வாறாயினும், அமெரிக்கா, யுனைடெட் கிங்டம் மற்றும் ஐரோப்பாவின் நிபுணர் குழுக்களின் கருத்துக்களுக்கு ஏற்ப கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு தடுப்பூசி போடுமாறு மலேசிய சொசைட்டி ஆஃப் தொற்று கட்டுப்பாடு மற்றும் தொற்று நோய்கள் (மைஐசிஐடி) அழைப்பு விடுத்தது.

அதன் தலைவர் டாக்டர் அனுஷா ஷுன்முகராஜூ, கர்ப்பிணிப் பெண்களுக்கு உடல் பருமனான நபர்கள், அல்லது கடுமையான நோய்க்கு வழிவகுக்கும் பிற ஆபத்து காரணிகளைக் கொண்ட தடுப்பூசிகளை வழங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

மைஐசிஐடியின் ஒருமித்த கருத்து என்னவென்றால், இந்த குழுவிற்கு தடுப்பூசி வழங்க பரிந்துரைக்கிறோம். இருப்பினும், சுகாதார அமைச்சின் வழிகாட்டுதலின் அடிப்படையில் இது செயல்படுத்தப்படும்.

கடுமையான anaphylaxis  போன்ற முரண்பாடுகள் இல்லாவிட்டால் தடுப்பூசிகளைப் பெறலாம். மேலும், தடுப்பூசிகளில் எதுவும் நேரடி வைரஸைக் கொண்டிருக்கவில்லை. எனவே, நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள நபர்கள் தங்கள் சிகிச்சையளிக்கும் மருத்துவரிடம் மேலும் விவாதிக்க பரிந்துரைக்கிறோம்.

“ரெட்ரோவைரல் எதிர்ப்பு சிகிச்சையில் நிலையானதாக இருக்கும் மனித நோயெதிர்ப்பு குறைபாடுள்ள வைரஸ்கள் (பி.எல்.எச்.ஐ.வி) உடன் வாழும் மக்களுக்கு தடுப்பூசி வழங்கப்பட வேண்டும்.

“தடுப்பூசிக்கு பிந்தைய பக்க விளைவுகள் பொதுவாக லேசானவை மற்றும் நிர்வகிக்கக்கூடியவை, பொதுவாக சில நாட்களில் தீர்க்கப்படும்.

“ஒரு சிறிய குழு நோய்த்தடுப்புக்கு பிந்தைய கடுமையான ஒவ்வாமை எதிர்விளைவுகளை உருவாக்கக்கூடும். எனவே, அனைத்து தடுப்பூசி பெறுநர்களும் தடுப்பூசிக்கு பிந்தைய 15 முதல் 30 நிமிடங்கள் வரை கவனிக்கப்படுவார்கள்.”

அதேபோல், மலேசிய எய்ட்ஸ் கவுன்சில் (எம்.ஏ.சி) கோவிட் -19 ஜாப்களுக்கு பி.எல்.எச்.ஐ.விக்கு முன்னுரிமை அளிக்குமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

MAC, திங்களன்று ஒரு அறிக்கையில், இந்த நடவடிக்கை கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் சங்கிலியை உடைத்து, தொற்றுநோயை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவதற்காக சமூகத்தில் மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தி கட்டமைக்கப்படுவதை உறுதி செய்யும் என்று கூறினார்.

“மேலதிக சான்றுகள் வேறுவிதமாகக் காண்பிக்கும் வரை, கோவிட் -19 க்கு எதிராக பி.எல்.எச்.ஐ.வி தடுப்பூசி போடுவதற்கு எந்தவிதமான ஊக்கமும் இருக்கக்கூடாது, ஏனெனில் எச்.ஐ.வி உள்ளிட்ட அடிப்படை மருத்துவ நோய்கள் உள்ளவர்கள், குறிப்பாக மேம்பட்ட எச்.ஐ.வி தொற்று உள்ளவர்கள், வளர அதிக வாய்ப்புள்ளது பாதிக்கப்பட்டால் கடுமையான நோய்.

அனைத்துலக வழிகாட்டுதல்களின்படி, சி.டி 4 எண்ணிக்கையைப் பொருட்படுத்தாமல், எச்.ஐ.வி நோயாளிகளுக்கு தடுப்பூசி போட பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. (சி.டி 4 எண்ணிக்கை என்பது ஒரு இரத்தத்தில் எத்தனை சி.டி 4 செல்கள் உள்ளன என்பதை அளவிடும் ஒரு சோதனை.) தடுப்பூசிகள் எச்.ஐ.வி நோயாளிகளுக்கு நேரடி தடுப்பூசிகள் இல்லாததால் அவை பாதுகாப்பானவை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here