‘அல்லாஹ்’ பயன்பாடு குறித்த தீர்ப்பு வரவேற்கத்தக்கது

கூச்சிங்: முஸ்லிமல்லாதவர்கள் தங்கள் மத வெளியீடுகளில் “அல்லாஹ்” என்ற வார்த்தையை பயன்படுத்த அனுமதிக்கும் உயர்நீதிமன்றத்தின் முடிவு மத்திய அரசியலமைப்பின் கீழ் மத சுதந்திரமும் உரிமைகளும் பாதுகாக்கப்படுவதை உறுதிப்படுத்துகிறது என்று சிலாங்காவ் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பாரு பாயின் கருத்துரைத்தார்.

பார்ட்டி சரவாக் பெர்சத்து (பி.எஸ்.பி) சட்டமன்ற உறுப்பினர், நீதிபதி நோ பீ பீ அரிஃபின் வழங்கிய தீர்ப்பு அரசியலமைப்பின் கீழ் உள்ள அனைத்து மலேசியர்களின் உரிமைகளுக்கும், குறிப்பாக மலேசியா ஒப்பந்தம் 1963 க்கு இணங்க சரவாகியர்கள் மற்றும் சபான்களின் உரிமைகளுக்கும் ஒத்துப்போகும் என்றார்.

சரவாகில் உத்தியோகபூர்வ மதம் இல்லை, அனைவருக்கும் அவர்கள் தேர்ந்தெடுக்கும் நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்தவும் பின்பற்றவும் சுதந்திரம் உண்டு.

சபா மற்றும் சரவாக் கிறிஸ்தவர்கள் தங்கள் கிறிஸ்தவ விசுவாசத்தின் நடைமுறையில் அல்லாஹ் என்ற வார்த்தையை பல தலைமுறைகளாகப் பயன்படுத்துகிறார்கள் என்பதை கற்றறிந்த நீதிபதி அங்கீகரித்தார். 1600 களில் மலாய் மொழியில் கிறிஸ்தவ வெளியீடுகள் இருப்பதைக் குறிப்பிட்டார் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மேல்முறையீடு செய்ய முடிவுக்கு அம்னோ மற்றும்  பாஸ் அழைப்பு விடுத்தபோது, ​​பாரு இந்த விஷயத்தை அரசியல்மயமாக்கவோ அல்லது தலையிடவோ கூடாது என்றார்.

இரு கட்சிகளும் புகழ் பெற இனம் மற்றும் மதத்தைப் பயன்படுத்தக்கூடாது. குறிப்பாக ஒரு பொதுத் தேர்தல் வருவதற்கான வாய்ப்புடன். அனைத்து கட்சிகளும் இந்த விஷயத்தை  அனுமதிக்கும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

சட்டம் மற்றும் சட்டம் பற்றிய நீதித்துறையின் விளக்கத்தில், நிர்வாகி, சட்டமன்றம் அல்லது வேறு எந்த கட்சிகளிடமிருந்தும் எந்தவிதமான குறுக்கீடும் இருக்கக்கூடாது என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here