வீடற்றவர்களுக்கு கிடைக்குமா தடுப்பூசி?

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 க்கு எதிராக மலேசியர்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கான  வேகத்தை அதிகரிக்கும்போது, ​​வீடற்ற மக்கள் ஸ்மார்ட்போன்கள் சொந்தமாக இல்லாததால் நிரந்தர முகவரிகள் இல்லாததால் பின்தங்கியிருப்பதைப் பற்றி கவலைப்படுகிறார்கள்.

33 வயதான முன்னாள் லோரி ஓட்டுநரான கார்த்தி, அவர்களில் பலர் கோவிட் -19 க்கு தடுப்பூசி போட விரும்புவதாகக் கூறினர். ஆனால் நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திற்கு எவ்வாறு பதிவு செய்வது என்று தெரியவில்லை. வீடற்றவர்களை கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுக்கு அதிக பாதிப்புக்குள்ளாக்குவது மட்டுமல்லாமல், மொபைல் போன்கள் போன்ற அவர்களின் உடமைகளை வைத்திருக்க முடியாமல் போகிறது.

நாங்கள் தூங்கும்போது அவர்கள் எங்கள் பேண்ட்டை வெட்டி, உள்ளே இருப்பதை திருடுவார்கள். மறுநாள் காலையில் எழுந்திருக்கும் வரை நாங்கள் கொள்ளையடிக்கப்பட்டதை நாங்கள் வழக்கமாக உணர மாட்டோம் என்றார் கார்த்தி.

இதற்கிடையில், அபு மஸ்லான், 40 வயதான சரவாகியன் டிரான்சிண்ட், ஜாலான் ஹாங் லெக்கியுவை தனது நான்கு வயது மகனுடன் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக தனது இல்லமாக மாற்றியுள்ளார். கார்த்தியின் கவலைகளை எதிரொலித்தார். நான் என் பாக்கெட்டில் எதையும் வைத்திருப்பதைப் பற்றி கவலைப்படுவதில்லை என்றார்.

தெருக்களில் தனது சகாக்களைப் போலவே, அபு மஸ்லானும் தெருக்களில் சுகாதாரமற்ற நிலையில் வாழ்வது கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுக்கு ஆளாகக்கூடியது என்பதை அறிவார். எனவே அவர்களுக்கு இன்னும் அவசரமாக தடுப்பூசி போட வேண்டும்.

18 வயதிற்குட்பட்டவர்களுக்கு கோவிட் -19 தடுப்பூசி பட்டியலில் இல்லை என்றாலும், தனது மகனுக்கு தடுப்பூசி போடலாம் என்று அபு மஸ்லான் நம்புகிறார்.

நான் அதிகம் கேட்கவில்லை. ஆனால் நாங்கள் தடுப்பூசி போட வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன். கோவிட் -19 ஐப் பெறுவதில் எனக்கு விருப்பமில்லை, ஆனால் எனது மகனைப் பற்றி நான் மிகவும் கவலைப்படுகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் முதல் இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது, ​​நகரின் பல்வேறு பகுதிகளில் வசிக்கும் 800 க்கும் மேற்பட்ட வீடற்ற மக்கள் சுற்றி வளைக்கப்பட்டு தங்குமிடங்களில் வைக்கப்பட்டுள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டது. அப்போது, ​​கோலாலம்பூர் சிட்டி ஹால் 10 சமூக மையங்கள் மற்றும் பல்நோக்கு மண்டபங்களில் தற்காலிக தங்குமிடங்களை அமைத்திருக்கிறது.

நாங்கள் பல ஆண்டுகளாக தெருக்களில் வசித்து வருகிறோம். எப்படி அல்லது எப்போது தடுப்பூசி பெற முடியும் என்று எங்களுக்குத் தெரியாது.

எங்களில் பெரும்பாலோருக்கு ஸ்மார்ட்போன்கள் இல்லாததால், மைசெஜ்தெரா பயன்பாட்டைப் பயன்படுத்தி எங்களால் சரிபார்க்கவோ பதிவு செய்யவோ முடியவில்லை என்றனர்.

தடுப்பூசி எங்கள் சொந்த பாதுகாப்புக்காக மட்டுமல்ல, நம்மைச் சுற்றியுள்ளவர்களுக்கும் இருப்பதால் நாங்கள் அதைப் பெற விரும்புகிறோம். அரசாங்கம் உதவும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here