SME களின் பொருளாதார நிலை மீளுருவாகத்தில் உள்ளது

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் நாடு பாதிக்கப்பட்ட பின்னர், பெமர்காசா பொருளாதார ஊக்கப் பொதியை அரசாங்கம் வெளியிட்ட பின்னர் விஷயங்கள் சிறப்பாக வரும் என்று பல மலேசியர்கள் நம்புகின்றனர்.

சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களில் (எஸ்.எம்.இ), சுற்றுலாத்துறையில் உள்ளவர்கள்  மக்கள் மற்றும் பொருளாதாரத்தை மேம்படுத்துவதற்கான RM20 பில்லியன் மூலோபாய திட்டம் (பெமர்காசா) தொகுப்பு அறிவிக்கப்பட்ட பின்னர் பிரகாசமான நாட்களை எதிர்பார்க்கிறது. சிறு வணிகங்களுக்கு சரியான நேரத்தில் உதவி செய்வதற்கும் அவர்கள் நிவாரணம் தெரிவித்தனர்.

சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களின் சங்கம் மலேசியா (செமென்டா), ப்ரிஹாடின் 3.0 மானியத்தை SME களுக்கு தகுதிபெற்றதுடன், மென்மையான கடன்களுக்கு கூடுதல் RM500mil ஐ செலுத்தியது குறித்து மகிழ்ச்சியடைகிறது.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு, பினாங்கு மற்றும் ஜோகூர் போன்ற பல பகுதிகளில் சமீபத்திய இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு பல SME க்கள் எதிர்கொள்ளும் சிரமங்களை அதிகப்படுத்தியுள்ளது என்று செமென்டா கொள்கை மற்றும் அரசாங்க உறவுகள் தலைவர் டத்தோ வில்லியம் ஙா கூறினார்.

ஜனவரி மாதத்தில் எங்கள் கணக்கெடுப்பில், 45% SME க்கள் MCO நீட்டிக்கப்பட்டிருந்தால், அவர்களின் பண இருப்பு வெளியேறும் முன், அவை இரண்டு மாதங்களுக்கு மட்டுமே நீடிக்கும் என்று சுட்டிக்காட்டின என்று ஙா கூறினார்.

நாடு முழுவதும் ஒரு கொள்கை விதியைச் செயல்படுத்துவதற்குப் பதிலாக, எம்.சி.ஓ.வை அமல்படுத்தும்போது அரசாங்கம் அதிக இலக்கு அணுகுமுறையை எடுக்கும் என்பதை அறிந்து SME களும் நிம்மதியடைந்துள்ளனர் என்றார்.

தொற்றுநோய் முழுவதும் ஏராளமான ரத்துக்களை சந்தித்த சுற்றுலாத் துறையும், பெமர்காசாவின் கீழ் மேற்கொள்ளப்பட்ட முயற்சிகள் மூலம் மீண்டும் வலுவாக வரும் என்ற நம்பிக்கையுடன் இருக்கிறது.

மலேசியா சுற்றுலா கவுன்சில் தலைவர் உசைதி உதானிஸ் கூறுகையில், கோவிட் -19 சுற்றுலாத் துறையில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது. பெரிய மற்றும் சிறிய வணிக உரிமையாளர்களுக்கு எதிர்மறையான விளைவுகள், முன்பதிவு மற்றும் தொகுப்புகளை ரத்து செய்வது முன்னோடியில்லாதது.

மலேசியாவைக் காப்பாற்ற அரசாங்கம் எல்லா முயற்சிகளையும் மேற்கொண்டு வருவதாக நான் நம்புகிறேன். திட்டங்கள் திறம்பட மற்றும் திறமையாக செயல்படுத்தப்படுவதை உறுதி செய்வதற்கான சூழ்நிலையை நிவர்த்தி செய்வதில் நாங்கள் அரசாங்கத்துடன் ஒற்றுமையாக நிற்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

பெமர்காசாவின் கீழ், சுற்றுலாத்துறை உள்ளூர் விடுமுறை இடங்களை ஆராய்வதற்கும், கண்டுபிடிப்பதற்கும், விடுவிப்பதற்கும் மக்களை ஊக்குவிக்கும் முன்முயற்சிகளிலிருந்து பயனடைகிறது. ஏனெனில் ஹோட்டல்களில் சுற்றுலா மற்றும் சேவை வரி விலக்குகள் இந்த ஆண்டு இறுதி வரை தொடரும்.

மற்றொரு முயற்சியில், சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகத்தில் பதிவுசெய்யப்பட்ட 5,000 க்கும் மேற்பட்ட பயண முகவர் நிறுவனங்கள் ஒன்றுக்கு மேற்பட்ட RM3,000 சிறப்பு உதவி மானியத்திலிருந்து பயனடைய உள்ளன.

பெமர்காசாவின் கீழ் வணிகங்கள் மட்டுமே ஊக்கத்தொகையை அனுபவிப்பதில்லை, ஏனெனில் இளைஞர்களின் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதற்காக அரசாங்கம் செயல்பட்டு வருவதாகவும், பொருளாதாரம் கவனிக்கப்படுவதாகவும் இளைஞர்கள் நிம்மதியடைகிறார்கள்.

பெமர்காசாவின் கீழ் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள தொழில்முனைவோர் திட்டங்களில் நகர்ப்புற சமூக பொருளாதார வலுவூட்டல் திட்டம், புதிய-ஜெனரல் தொழில்முனைவோர் ஆன்லைன் பூட்கேம்ப் மற்றும் பேங்க் சிம்பனான் நேஷனல் நிர்வகிக்கும் பெமர்காசா-பெலியா மைக்ரோ கிரெடிட் திட்டம் ஆகியவை அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here