பாலர் பள்ளி ஆசிரியர் விவகாரம்- விரைந்து தீர்வு காண உத்தரவு

ஈப்போ: பாலர் பள்ளி ஆசிரியர் எம். இந்திரா காந்தியின் தப்பியோடிய முன்னாள் கணவர் முகமது ரிதுன் அப்துல்லாவை கண்டுபிடிக்க அமலாக்க முயற்சிகள் குறித்து புதுப்பிப்பை வழங்குமாறு அட்டர்னி ஜெனரல் சேம்பர்ஸ் (ஏஜிசி) மற்றும் காவல்துறைக்கு உயர் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

இந்த அறிக்கையை ஜூன் 30 க்குள் வழங்க வேண்டும் என்று நீதித்துறை ஆணையர் பூபிந்தர் சிங் குர்ச்சரன் சிங் பிரீத் கூறினார். இந்திரா மற்றும் ஏஜிசி ஆகியோருக்கு இந்திராவின் 12 வயது மகள் பி.பிரசானாவைத் தேடிய விவரங்களை ஆவணங்களை வெளியிடுவது தொடர்பாக சமர்ப்பிக்குமாறு உத்தரவிட்டார். ஏப்ரல் 23 க்குள் டிக்சா மற்றும் ரிடுவான் குறித்த தகவல்களை வழங்குமாறு கேட்டு கொள்ளப்பட்டுள்ளது.

இந்திராவின் வழக்கறிஞர் ராஜேஷ் நாகராஜன்  இந்த ஆண்டு ஜனவரி 5 ஆம் தேதி ரிடுவான் மற்றும் பிரசானாவைக் கண்டுபிடிப்பதற்கு எடுக்கப்பட்ட நடவடிக்கைகள் குறித்து காவல்துறையினர் பிரமாணப் பத்திரம் தாக்கல் செய்துள்ளதாகக் கூறினார்.

ஆனால் காவல்துறையினரின் வாக்குமூலம் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை. எனவே ரிடுவானை பிடிக்க அவர்கள் எப்படிப் போகிறார்கள் என்பது பற்றிய விரிவான விளக்கங்கள், அறிக்கைகள் மற்றும் முயற்சிகள் தேவை என்றார்.

யாராவது ஒரு சத்திய பிராமண பத்திரத்தை தாக்கல் செய்யும் போதெல்லாம், அவர்கள் குறிப்பிட்ட ஆவணங்களை அவர்கள் காட்ட வேண்டும். பல ஆவணங்களைக் குறிப்பிட்டு காவல்துறையினர் பிரமாணப் பத்திரத்தை தாக்கல் செய்திருந்தனர். ஆனால் இவை காட்சிக்கு வைக்கப்படவில்லை. காவல்துறையினரின் இந்த அப்பட்டமான குற்றச்சாட்டுகள் அனைத்தும் உறுதிப்படுத்தப்படவில்லை என்று நேற்று நீதிமன்ற அறைக்கு வெளியே சந்தித்தபோது ராஜேஷ் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு அக்டோபர் 28 ஆம் தேதி, பிரசானாவைக் கண்டுபிடித்து திருப்பித் தரத் தவறியதாகக் கூறி, இந்திரா இன்ஸ்பெக்டர்-ஜெனரல் (ஐ.ஜி.பி), ராயல் மலேசியா காவல்துறை, உள்துறை அமைச்சகம் மற்றும் அரசு மீது வழக்குத் தொடர்ந்தார்.

RM100mil ஐ சேதப்படுத்த முயன்ற அவர், ஐ.ஜி.பி தோல்வியுற்றதாகவும், காணாமல் போன தனது குழந்தை சம்பந்தப்பட்ட ஒரு உத்தரவு மற்றும் மீட்பு உத்தரவை பின்பற்ற மறுத்துவிட்டதாகவும் கூறினார். இரண்டு உத்தரவுகளும் மே 30,2014 அன்று ஈப்போ உயர் நீதிமன்றத்தில் இருந்து பெறப்பட்டன.

பிரசானா இந்திராவுக்கு வழங்கப்படும் வரை ரிதுன் சிறையில் அடைக்கப்பட வேண்டும் என்பதே இந்த உத்தரவு, மீட்பு உத்தரவு நீதிமன்ற ஜாமீன் மற்றும் காவல்துறையினரிடம் ஒரு தேடலை நடத்தவும், மீட்டெடுக்கவும், குழந்தையை தனது தாயிடம் திருப்பித் தரவும் கேட்டுக் கொண்டது.

இந்திரா மற்றும் ரிடுவான் ஏப்ரல் 10,1993 அன்று திருமணம் செய்து கொண்டனர், பி. தேவி டார்சினி, இப்போது 23, பி. கரண் தினிஷ், 22, மற்றும் பிரசானா ஆகிய மூன்று குழந்தைகள் உள்ளனர்.

மார்ச் 11,2009 அன்று, ரிடுவான் இஸ்லாமிற்கு மாறினார் மற்றும் ஒருதலைப்பட்சமாக குழந்தைகளை இஸ்லாத்திற்கு மாற்றினார். பின்னர் அவர் செப்டம்பர் 29,2009 அன்று பேராக்கில் உள்ள ஷரியா உயர் நீதிமன்றத்தில் இருந்து குழந்தை காவலுக்கான உத்தரவைப் பெற்றார். அதே ஆண்டில் பிரசானா அவரை அழைத்துச் சென்றதாக கூறப்படுகிறது.

இந்திரா காவலில் வைக்க ஈப்போ உயர்நீதிமன்றத்தில் ஒரு விண்ணப்பத்தையும் தாக்கல் செய்திருந்தார். இது மார்ச் 11,2010 அன்று அவருக்கு வழங்கப்பட்டது. ஜனவரி 2018 இல், பெடரல் நீதிமன்றம் குழந்தைகளின் ஒருதலைப்பட்ச மாற்றத்தை ரத்து செய்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here