கேங் நிக்கி கும்பலை சேர்ந்த 14 பேருக்கு ஜாமீன் மறுப்பு

பெட்டாலிங் ஜெயா: “கேங் நிக்கி” இன் 14 பேருக்கு வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 9) ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களில் ஈடுபட்டதாக பெட்டாலிங் ஜெயா செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டதை அடுத்து ஜாமீன் மறுக்கப்பட்டுள்ளது.

ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றங்களுக்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 130V இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்ட 16 பேரில் 14 பேரும் அடங்குவர். இது குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்டால் ஐந்து ஆண்டுகளுக்கு குறையாத மற்றும் 20 ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படுகிறது.

சந்தேக நபர்களை டத்தோ ராஜ்பால் சிங், சலீம் பஷீர், டத்தோ கிருஷ்ணன் நாயர், எம். ஹபீஸ், சலேஹுதீன் சல்லே மற்றும் டத்தோ ஜென்சன் சுவா ஆகியோர் அடங்கிய பாதுகாப்பு குழு பிரதிநிதித்தனர். ராஜ்பால் கூறுகையில், பெட்டாலிங் செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி ஜாமீன் வழங்க மறுத்து விட்டதாக கூறினார்.

நாங்கள் ஜாமீனுக்காக விண்ணப்பித்தோம். மேலும் இந்த நீதிமன்றத்திற்கு ஜாமீன் வழங்க அதிகாரம் இல்லை என்பதே வழக்கு விசாரணையின் மிகப்பெரிய வாதம்.

இருப்பினும், learned Sessions  நீதிமன்ற நீதிபதி தனக்கு அதிகார வரம்பு இருப்பதாக கூறினார். ஆனால் அவர்கள் அனைவருக்கும் ஜாமீன் வழங்குவதற்கு போதுமான சாத்திய கூறுகள் இல்லை என்று முடிவு செய்தார் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 9) பெட்டாலிங் ஜெயா அமர்வு நீதிமன்றத்தில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சந்தேக நபர்கள் சிலர் பெண்கள், கர்ப்பிணி மற்றும் சிலருக்கு மனநோய்கள் இருப்பதால், ஜாமீன் தேவை என்று பாதுகாப்பு வாதிட்டதாக ராஜ்பால் கூறினார். பல காரணங்கள் வழங்கப்பட்டன. இருப்பினும், நீதிமன்றம் எங்களுக்கு ஆதரவாக முடிவு செய்யவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், தங்கள் வழக்குகளை உயர்நீதிமன்றத்திற்கு மாற்றுவதற்கான மூன்று மாத கால அவகாசத்தை அரசு தரப்பு கேட்டுள்ளது என்று ராஜ்பால் கூறினார். நாங்கள் மூன்று மாதங்களுக்கு ஆட்சேபனை தெரிவித்தோம். இது மிக நீண்டது, அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்வது மற்றும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு பாரபட்சமற்றது என்று நாங்கள் கூறினோம்.

எனவே, இரண்டு வார காலத்திற்குள் புதிய வழக்கு குறிப்பிடும் தேதியை நிர்ணயிக்க நீதிமன்றம் முடிவு செய்துள்ளது, இது ஏப்ரல் 22 அன்று என்றார்.

இதற்கிடையில், டத்தோ ஶ்ரீ  லிம் கிம் மிங், ஒரு தணிக்கையாளர், கும்பலுடன் அவர் ஒத்துழைத்ததற்காக தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 130W இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட மற்ற கும்பல் உறுப்பினர்கள் டத்தோ லீ கம் வெங், டத்தோ லூ சீவ் சின், டத்தோ ஜோவியன் ஜோரிஸ் டான் செர்ன் சியான், லீ காம் ஓன், லீ ஹான் கீட், ஈ எங் சீ மற்றும் லிம் காங் லீ ஆகியோர் ஆவர்.

குற்றம் சாட்டப்பட்ட கும்பல் உறுப்பினர்களில் ஜியாங் சூ, கியூ ஜிங் கியோங், கணவன் மற்றும் மனைவி வாங் யூ ஜின் மற்றும் ஹுவாங் லீ ஆகிய நான்கு சீன பிரஜைகளும் அடங்குவர்.

லியோ தனது பெரிய அளவிலான பணமோசடி நடவடிக்கைகள் மற்றும் வணிக குற்ற வழக்குகள் இறுதியாக காவல்துறையினரால் முறியடிக்கப்பட்ட பின்னர் சமீபத்தில் தலைப்பு செய்திகளாக வெளிவந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here