பக்காத்தான் ஹராப்பானின் பிரதமர் வேட்பாளர் அன்வார் இப்ராஹிம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் மீண்டும் ஜி.இ 15 இல் பிரதமர் வேட்பாளராக பக்காத்தான் ஹராப்பானின் தேர்வாக இருப்பார். போர்ட்டிக்சனில் வியாழக்கிழமை (ஏப்ரல் 8) மற்றும் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 9) தலைவர்கள் சந்திப்பில் இது முடிவு செய்யப்பட்டது.

 ​​கூட்டணி GE15 ஐ வென்றால் அன்வர் பிரதமராக இருப்பார் என்றும் அடுத்த பொதுத் தேர்தலில் கூட்டணிக்கான பிரச்சாரத்திற்கு பி.கே.ஆர் தலைவர் தலைமை தாங்குவார் என்றும் அனைத்து பக்காத்தான் கட்சிகளின் தலைவர்களும் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள்.

போர்ட்டிக்சன் தீர்மானத்தின் படி, பக்காத்தான் தலைவர் அன்வார் பக்காத்தான் பொதுத் தேர்தல் பிரச்சாரத்திற்கு தலைமை தாங்குவார். பின்னர் அதன் பிரதமர் வேட்பாளராக இருப்பார் என்று போர்ட்டிக்சனில் பக்காத்தான் தலைவர்கள் முடிவு செய்துள்ளனர்.

நான்காவது பிரதமராக இருந்தபோது துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்டதிலிருந்து அன்வர் எதிர்க்கட்சியின் பிரதமர் வேட்பாளராக இருந்து வருகிறார். பக்காத்தானில் இருவரும் இணைந்து பணியாற்றியபோது டாக்டர் மகாதீருக்குப் பதிலாக அவர் ஏழாவது பிரதமராக பதவியேற்றார்.

அந்த அறிக்கையில் தலைவர்கள் “கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மக்கள், பொருளாதாரம் மற்றும் நாடு ஆகியவற்றில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியிருப்பதை உணர்ந்தனர். பெரிகத்தானின் கொள்கைகள் அதை முழுமையாகக் கையாளத் தவறிவிட்டன.

அரசியல் துரோகம் மற்றும் விலகல் காரணமாக மலேசிய ஜனநாயகம் அரிக்கப்பட்டுவிட்டது என்று வருத்தப்படுகிறோம். ஜனநாயகம் குறித்த மக்களின் நம்பிக்கை மங்கிவிட்டது.

மக்கள் தங்கள் குரல்கள், நம்பிக்கைகள், கவலைகள் மற்றும் புகார்கள் புரிந்து கொள்ளப்பட வேண்டும். வேலையின்மை மற்றும் வருமான இழப்பு உள்ளிட்டவற்றுக்காகப் போராட வேண்டும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அந்த அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்தோனேசியாவின் புதிய தலைநகரான காளிமந்தனின் வளர்ச்சியின் சினெர்ஜிக்கு ஏற்ப சபா மற்றும் சரவாக் ஒரு பொருளாதார வளர்ச்சி இயந்திரமாக கூட்டணி அங்கீகரிக்கிறது என்றும் அது கூறியுள்ளது.

பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவுக்கு அவசரகால நிலையை அறிவிக்குமாறு அறிவுறுத்தியுள்ளார். பக்காத்தான் தலைவர்களும் கூட்டணி நாடு தழுவிய ரோட்ஷோவைத் தொடங்கும் என்றார்.

இந்த சந்திப்பு கூட்டத்தில் அன்வார், அமனா தலைவர் முகமட் சாபு, டிஏபி பொதுச்செயலாளர் லிம் குவான் எங், பக்காத்தான் உச்ச மன்ற  உறுப்பினர்கள் மற்றும் கட்சிகளின் பல்வேறு பிரிவுகளின் தலைவர்கள் கலந்து கொண்டனர் என்று பி.கே.ஆர் தகவல் தொடர்பு இயக்குனர் ஃபஹ்மி ஃபட்ஸில் தெரிவித்தார்.

இதில் சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீ அமிருடீன் ஷரி, நெகிரி செம்பிலான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோ ஶ்ரீ அமினுதீன் ஹருன் மற்றும் பினாங்கு முதலமைச்சர் சோவ் கோன் யோவ் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர் என்று ஃபஹ்மி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here