தங்களின் பாதுகாப்பிற்கு பயந்தே கார்டெல் விவகாரத்தை கூறவில்லை

Chief Commisioner of MACC Datuk Seri Azam Baki during the launching of an integrity and anti-corruption course and module at the University of Kuala Lumpur (UniKL) on Thursday (July 23). — NORAFIFI EHSAN/The Star

பெட்டாலிங் ஜெயா: விசில்ப்ளோயர்கள் தங்கள் பாதுகாப்பிற்கு அஞ்சியதால், அரசாங்க ஒப்பந்தங்களின் பெரும்பகுதியை ஏகபோகமாகக் கொண்டுவரும் கார்டெல் விவகாரத்தை அம்பலப்படுத்தப்படவில்லை என்று மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) தெரிவித்துள்ளது.

MACC தலைமை ஆணையர் டத்தோ ஶ்ரீ  அசாம் பாக்கி இந்த பிரச்சினை “வெளி மற்றும் உள்” என்பதால் விசாரணை சவாலானது என்று மலாய் மெயில் தெரிவித்துள்ளார்.

இதைத்தான் நான் சொன்னேன், தலைமை ஆணையர் என்ற முறையில் இது எனக்கு சந்தேகத்தை ஏற்படுத்தியது. ஏன்? சமீபத்தில் நான் பேட்டி கண்டபோது, ​​அது சாத்தியமற்றது என்று சொன்னேன்; அனைவருக்கும் இது பற்றி தெரியாது என்பது தர்க்கரீதியானது அல்ல. இது ஒன்று அல்லது இரண்டு பேர் என்றால் பரவாயில்லை என்றார் அசாம்.

TVAlhijrah’s Analisis  பேட்டி கண்டபோது, ​​மூத்த அதிகாரிகள் அல்லது துறைத் தலைவர்களுக்கு இந்த நடவடிக்கைகள் குறித்து தெரியாது என்பது சாத்தியமில்லை என்று அவர் கூறியிருந்தார்.

2014 க்கு முன்னர் கார்டெல் செயலில் இருந்திருக்கலாம் என்றும், பல அதிகாரிகள் தங்கள் துறைத் தலைவர்களிடம் நீண்ட காலமாக (முறை) புகார் அளித்து வருவதாகவும் அசாம் கூறினார்.

ஆனால் அவர்கள் அதிகமாக புகார் கூறும்போது, ​​சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளின் நடவடிக்கை அல்லது பதிலடி தங்களுக்கு எதிராக நடக்கும் என்று அவர்கள் அஞ்சுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

எனவே அவர்கள் பெரும்பாலும் அமைதியாக இருக்கிறார்கள், அவர்கள் அமைதியாக இருக்கும்போது ​​எங்களுக்கு அதிகம் தெரியாமல் போனது என்று அவர் மேலும் கூறினார். கும்பல் முதலாளி உட்பட பல நபர்கள் சமீபத்தில் கார்டெல் தொடர்பான விசாரணையில் MACC ஆல் தடுப்புக்காவல் செய்யப்பட்டனர்.

2014 ஆம் ஆண்டு முதல் நாடு தழுவிய அளவில் பல்வேறு அமைச்சகங்கள் மற்றும் ஏஜென்சிகளிடமிருந்து RM3.6 பில் மதிப்பிடப்பட்ட 345 டெண்டர்களுக்கு “திட்ட கார்டெல்” வழங்கப்பட்டதாக நம்பப்படுகிறது.

அவர் பதவியேற்றதிலிருந்து தனது நிறுவனத்தில் அரசியல் தலையீடு எதுவும் இல்லை என்றும் அசாம் கூறினார். சில அரசியல்வாதிகள் விசாரணைகள் குறித்து “விசாரித்தார்கள்”, ஆனால் விசாரணையின் முடிவுகளை குறுக்கிடவோ அல்லது செல்வாக்கு செலுத்தவோ அல்ல என்று அவர் கூறினார்.

நான் தொடர்ந்து அமைச்சர்கள் அல்லது பிற அரசியல்வாதிகளுடன் கலக்கிறேன். அவர்கள் கேட்கிறார்கள். ஆனால் அவை வெறும் விசாரணைகள் மட்டுமே. விசாரணைகளை மேற்கொள்ளும்போது எங்கள் முடிவுகளை பாதிக்காது என்று நான் சொல்கிறேன்.

நாங்கள் வழக்குகளை விசாரிப்போம். அவர்கள் மீது குற்றச்சாட்டினை கொண்டு வரலாமா அல்லது வேண்டாமா என்பது குறித்து சட்டத்துறைத் தலைவர் முடிவெடுப்பார் என்று அசாம் பாக்கி தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here